Anouk (Anouk): Biography na singer

Mawaƙi Anouk ya sami shaharar jama'a godiya ga Gasar Waƙar Eurovision. Wannan ya faru kwanan nan, a cikin 2013. A cikin shekaru biyar masu zuwa bayan wannan taron, ta sami damar ƙarfafa nasararta a Turai. Wannan yarinya mai jajircewa da zafin rai tana da murya mai ƙarfi wacce ba za a rasa ba.

tallace-tallace

Wahalar ƙuruciya da girma na mawaƙin nan gaba Anouk

An haifi Anouk Teeuwe a cikin Netherlands. Ya faru a ranar 8 ga Afrilu, 1975. Mahaifiyar yarinyar ta rera waka a cikin wani makada da ke buga blues. Saboda haka, Anouk ya koyi da wuri a kan kasawar zama mai kirkira. 'Yar ta gaji murya mai haske daga mahaifiyarta. Babu uba a gidan. Yarinyar, gaba ɗaya, an bar wa kanta. 

Koyaushe ana bambanta ta da ɗabi'a na ɗabi'a, amma manyan matsalolin sun fara ne tun lokacin samartaka. Saboda mummunan hali, yarinyar ta sake canza cibiyoyin ilimi akai-akai. Sa’ad da yake ɗan shekara 15, Anouk ya gudu daga gida. Ta yi yawo na ɗan lokaci, ta koyi duk abubuwan da ke tattare da rayuwa ta "kyauta". 

Anouk (Anouk): Biography na singer
Anouk (Anouk): Biography na singer

Bayan haka, matashin mawaƙin ya yi mafarkin zuwa aiki a cikin sabis na taimakon zamantakewa ga yara marasa gida. Wadannan tsare-tsare an ajiye su da sauri ta hanyar sha'awar kiɗan kwatsam. Yarinyar tana son yin waƙa. Ta fara haɗin gwiwa da ƙungiyoyi da yawa waɗanda ke yin wasan kwaikwayo a kulake da kuma a wuraren bukukuwa. Da farko dai alkiblarta ce.

Ƙoƙarin samun ilimi, fara a cikin aikin Anouk

A cikin 1994, lokacin da lokaci ya yi da za a zaɓi sana'a, Anouk da gaba gaɗi ya sa ido kan makarantar kiɗa. Yarinyar ta yi abin al'ajabi. Abin mamaki ne da hakan ta faru, idan aka yi la’akari da rashin shiri na makaranta. Tuni a wannan lokacin, Anouk bai bar kowa da kowa ba tare da iyawar muryarta. 

Yarinyar, duk da kishi na koyo, ta kasa jurewa na dogon lokaci. Bayan shekaru biyu na ka'idar m, ta so ta fara aiki da sauri cikin sauri. A tsawon shekarun da ta yi karatu, ba ta da lokacin da za ta iya ƙware wajen yin kida, ba za ta iya fahariya da ɗimbin ilimi a cikin kiɗa ba. 

Tuni a cikin 1995, Anouk ya shirya ƙirƙirar nasu rukuni. Ƙungiyar ta sami gayyata don shiga cikin bikin kiɗa na gida. Sakamakon ya kasance mai ban takaici. Ta wargaza kungiyar, ta fara neman sabbin damammaki.

Canjin shugabanci na kiɗa Anouk

Wani abin farin ciki ga Anouk shine sabawa da jagoran mawaƙin Golden Earring. Ƙungiyar, wanda aka sani a cikin ƙasa, ya zama jagoranta zuwa babban mataki. Barry Hay da George Kooyans, mambobi ne na ƙungiyar, sun rubuta waƙa ga wata yarinya da ta faranta musu rai da iya muryarta. 

Anouk (Anouk): Biography na singer
Anouk (Anouk): Biography na singer

Don haka matashin mawakiyar ta yi rikodin waƙarta ta farko "Mood Indigo", ta amince da shiga cikin yawon shakatawa na ƙungiyar. A ƙarƙashin rinjayar band, salon blues na soyayya ya rasa sha'awar Anouk. A hankali ta shiga harkar waka ta rock.

Samun shahara

Anouk ya rubuta waƙa tare da tarihin rayuwa a cikin 1997. "Matar Ba kowa" ta zama abin ƙarfafa don yin rikodin gabaɗayan kundi. Kundin solo na farko na mawaƙin "Together Alone" ya bayyana a ƙarshen shekara. Wasan farko ya yi nasara. Kundin ya tafi platinum, jagora guda ɗaya ya mamaye sigogin ƙasar, kuma wasu waƙoƙin ma'aurata sun sanya shi cikin manyan 10. 

Bayan shekara guda, singer ya sami lambar yabo ta farko. A Edison Awards, an ba Anouk lakabi 3 lokaci guda. Ɗaya daga cikin waɗanda aka fi so shine "mafi kyawun mawaƙin mata na shekara." An lura da aikin mawaƙa a wasu ƙasashen Turai, sannan a Amurka. Mawaƙin bai yarda da "tauraron cutar ba." Ta yarda cewa ta gamsu da karin albashi. 

Tare da manyan rasit na kuɗi na farko, mawakiyar ta saya wa mahaifiyarta gida, kuma ta siya wa kanta motar da aka yi amfani da ita. Don hutawa da zaburarwa don sabbin abubuwan amfani, ta tafi Portugal.

Ci gaban Sana'a

Anouk sun fitar da kundi na biyu na Urban Solitude a cikin 1999. A wannan lokaci, dangantaka mai ban sha'awa mai ban sha'awa tare da Barry Hay, godiya ga abin da ta yi nasarar cimma nasara, ta rabu. Sabon abokin aikin mawaƙin shine Bart Van Veen. Anouk ta zaɓi ta samar da nata aikin da kanta. Ƙarfin kiɗanta mai salo ya faɗaɗa. A cikin ayyukan mawaƙa, ana iya lura da dalilai na ska, hip-hop da funk. 

Tare da wannan kundin, mai zane yana ƙarfafa matsayinta a cikin Netherlands kuma ya zama tsafi a Belgium. Mawaƙin ya sami ƙarin Edison Awards 2, 4 ya ci nasara a lambar yabo ta TMF, kuma a MTV Europe Music Awards a 1999 ana kiranta mafi kyawun fasaha a ƙasar. Don kula da nasarar Anouk yana ba da yawon shakatawa masu aiki. 

Album na gaba "Lost Tracks" ya kara tabbatar da nasarar mawakin. Duk da haihuwar danta, Anouk bai daina aiki m aiki. Akasin haka, ta fara aiki da hankali akan sauti, murya. Kalmomin wakokinta sun yi zafi. A watan Mayun 2013, mawaƙin ta fito da kundi na 8th, wanda ta yi daidai da wani muhimmin al'amari: wasan da ta yi a Gasar Waƙar Eurovision.

Anouk (Anouk): Biography na singer
Anouk (Anouk): Biography na singer

Aure, dangantaka, yara

A 1997, da singer gudanar da aure. Dangantaka da wanda aka zaba na farko, manajanta a lokacin, bai yi nasara ba, auren ya watse cikin sauri. Mawaƙin ya tsara dangantakar hukuma ta gaba kawai a cikin 2004. Wani wanda aka zaba kuma memba ne na kungiyar Postmen. A wannan aure an haifi ‘ya’ya uku. Ma'auratan sun ƙare dangantakar su a shekara ta 2008. 

tallace-tallace

Shekaru biyu bayan haka, Anouk ta haifi ɗa daga wani shahararren ɗan rapper na Holland. Ma'auratan ba su yi rajistar dangantakar ba, ba da daɗewa ba bayan bayyanar zuriya, sun rabu. A cikin 2014, mawaƙin ya sake haifar da ɗa ba tare da aure ba. Uban zuriyar diva na gaba shine ɗan ɗan wasan ƙwallon ƙafa. A 2016, ta sake haihuwa. A wannan karon, mawaƙin ya sami dangantaka ta waje da wani shahararren ɗan wasan ƙwallon kwando.

Rubutu na gaba
Courtney Barnett (Courtney Barnett): Biography na singer
Talata 19 ga Janairu, 2021
Yadda Courtney Barnett ke yin waƙoƙin da ba za a iya ɗauka ba, waƙoƙi marasa rikitarwa da buɗewar grunge na Australiya, ƙasa da mai son indie sun tunatar da duniya cewa akwai hazaka a cikin ƙaramin Ostiraliya kuma. Wasanni da kiɗa ba sa haɗuwa Courtney Barnett Courtney Melba Barnett ya kamata ya zama ɗan wasa. Amma sha'awar kiɗa da ƙarancin kasafin kuɗin iyali bai ƙyale yarinyar ta yi […]
Courtney Barnett (Courtney Barnett): Biography na singer