Arca (Arch): Biography na singer

Arca ɗan wasan kwaikwayo ne na Venezuelan, marubuci, mai yin rikodin kuma DJ. Ba kamar yawancin masu fasaha na duniya ba, Arka ba shi da sauƙin rarrabawa. Mai wasan kwaikwayo a hankali yana lalata hip-hop, pop da electronica, kuma yana rera ballads na sha'awa a cikin Mutanen Espanya. Arca ya samar da ƙwararrun kiɗa da yawa.

tallace-tallace

Mawakiyar transgender ta kira waƙarta "hasashe". Tare da taimakon ayyukan kiɗa, za ta iya gina kowane hasashe game da yadda wannan duniyar zata yi kama. Da basira tana wasa da masu sauraronta. Muryarta kamar namiji ne ko mace. Wani lokaci yakan zama kamar wani baƙo yana shiga cikin rikodin abubuwan da aka tsara.

Yara da matasa Alejandra Gersi

Ranar haihuwar mai zanen ita ce 14 ga Oktoba, 1989. An haifi Alejandra Guersi a Caracas (Venezuela). Na ɗan lokaci, ta zauna a Connecticut tare da danginta.

Ba shi da wuya a yi tsammani cewa Alejandra yana son kiɗa. Piano shine kayan kida na farko da ya mika wuya ga hazikin mai fasaha. Gaskiya ne, a cikin hirar da ta yi a baya, Gersi ta iya bayyana cewa ba ta jin daɗin zama a kan kayan aikin madannai.

Bayan ta ƙware da shirye-shirye da yawa, ta fara ƙirƙirar bugun. A lokacin ne Alejandra ya yi murna da kiɗan lantarki. Lokacin yana matashi, Ghersi ya ɗauki sunan ƙirƙira Nuro kuma ya fara "nag" electro-pop.

A cikin aikinta na farko, mai zane ya rubuta kusan duk ayyukan kiɗa a cikin Turanci. Alejandra yayi ƙoƙari ya yi amfani da kalmomin tsaka-tsakin jinsi kamar "zuma" ko "masoyi". Ta dade ba ta kuskura ta fadi nata tsarin ba. Kawai dai garin da Gersi ya zauna ba shine wuri mafi aminci ga ɗan luwaɗi ba.

Lokacin da ta fahimci cewa ta ci amanar kanta ne ta hanyar son ɓoyewa kanta, ta yanke shawarar daina aikin Nuuro har abada. A cikin tsarin wannan aikin, Alejandra ba za ta iya bayyana cikakken iyawarta ba. Ta tara ra'ayoyi masu ban sha'awa da yawa, kuma ta so ta raba su tare da masu son kiɗa.

Hanyar kirkira ta Arca

Shekara ɗaya kafin ya girma, Alejandra ya yanke shawara mai tsanani. Mawaƙin na jin “ƙushewa” da taurin kai daga kasancewarta a garinsu, don haka ta tattara jakunkunanta ta ƙaura zuwa New York mai ban sha’awa.

Ta cika ƙaramin mafarki - ta nemi makarantar fasaha. Alejandra ya rataye da yawa kuma ya koyi jin daɗin rayuwar dare. Bayan shekaru biyu, an ƙaddamar da sabon aikin kiɗa, wanda ake kira Arca.

Da sauri ta tarar da ita “wurin rana. Tun daga 2011, Alejandra ya haɗu tare da Mickey Blanco da Kelela rubuce-rubucen bugawa don masu fasaha. Arka ba ta manta game da tarihinta ba, masu sha'awar sha'awa tare da kayan lantarki masu inganci da sauti mai kyau.

Ba jimawa ta lura Kanye West. Mawaƙin rap ɗin ya juya ga mai zane tare da buƙatar aika masa wasu ayyuka. Arka ta danganta abubuwan ban mamaki nata ga saƙon. Kanye ya ji daɗin abin da ya ji. Mawaƙin ya gayyaci Arka don yin aiki akan Yeezus LP. 

Kundin na Yamma an ƙawata shi da ƙwanƙwasa da murdiya. Af, faifan da aka gabatar har yanzu ana kiransa LP mafi gwaji a tarihin mawaƙin Amurka (kamar na 2021).

Magana: Hargitsi shine tasirin sauti wanda ake samu kai tsaye ta hanyar karkatar da sigina ta iyakance girmansa na “wuya”.

Bayan haɗin gwiwa mai nasara da tauraro mai daraja ta duniya, an yi magana game da Ark a wata hanya dabam. Daga nan ta yi aiki tare da FKA Twigs, Björk, kuma daga baya tare da Frank Ocean da mawaƙa Rosalia.

Arca (Arch): Biography na singer
Arca (Arch): Biography na singer

Gabatarwar kundi na farko Xen

A cikin 2014, an saki LP na farko na singer. An kira tarin tarin Xen. Faifan ya yi tasiri mai kyau akan yawancin masu son kiɗa, magoya baya da masu sukar kiɗa. An kwatanta kundin da "numfashin iska mai dadi". Tarin ya kasance mai tsabta, sabo da ƙarfin hali. Asalin sautin ya ƙara ɗaiɗaitu ga waƙoƙin. An yi rikodin harhadawa a cikin salon Changa Tuki.

Bincika: Changa Tuki nau'in kiɗa ne wanda aka aro daga kiɗan lantarki. Ya samo asali ne a Caracas (Venezuela), a farkon 1990s.

A kan kalaman shahararsa, farkon wani rikodin nasara ya faru. Muna magana ne game da tarin Mutant. A hanyar, ayyukan kiɗan da aka haɗa a cikin tarin sun juya sun zama mafi muni da bambanci. Arka ya yi nasarar ƙirƙirar sauti na asali.

A cikin 2017, ta gabatar da wani kundin "dadi". Ku tuna cewa wannan shine aikin studio na uku na mawakin. An sanya wa tarin suna Arca mai suna iri ɗaya. Waƙoƙin melancholic da aka haɗa a cikin faifan suna da alaƙa daidai kuma suna sa ku yi tunani game da babba. Waƙoƙin a fili sautin ilimi ne masu ji, waɗanda aka yi da kayan lantarki.

Wannan LP kuma yana da ban sha'awa saboda yana ƙunshe da ballads da yawa waɗanda Arka ta rubuta a cikin ɗan asalinta na Mutanen Espanya. A kan tarin guda biyun da suka gabata, muryar Alejandra ba ta da kyau sosai. Wani lokaci yakan shiga cikin surutu gaba daya.

Magana: Hayaniya nau'in kiɗa ne da ke amfani da sautuna, galibi na asali da na ɗan adam.

Arch: cikakkun bayanai na rayuwar sirri na mai zane

Majiyoyi da yawa suna da bayanin cewa mawaƙin transgender yana cikin dangantaka da wani mutum mai suna Carlos Sáez. A cikin cibiyoyin sadarwar jama'a, Carlos yana da wasu hotuna masu rikitarwa.

Ka lura cewa bayan Arka ya koma Barcelona, ​​ta fito a matsayin mutumin da ba na binary ba. Ta fi son ita ko ita, amma ba su ba.

Abubuwan ban sha'awa game da Arca

  • An yi wa Longplay Xen suna ne bayan ɗaya daga cikin ƙirƙira na farko na mai zane.
  • Lokacin da take matashiya, ta musanta yin luwadi.
  • Asalin sunan rikodin "Arca" - "Reverie".
Arca (Arch): Biography na singer
Arca (Arch): Biography na singer

Arca: zamaninmu

A farkon 2020, farkon waƙar @@@@@ ya faru, wanda ya ɗauki fiye da awa ɗaya. Arka, saboda dalilan da ba a bayyana su gaba ɗaya ba, ya yanke shawarar komawa cikin hayaniya. Da yawa daga cikin masoyanta sun yi sharhi cewa "waƙar azaba ce". Amma, wata hanya ko wata, gwajin mai zane ya samu karbuwa daga masu sauraronta.

Bayan shahara, kundi na 4th ya ƙaddamar akan lakabin XL Recordings. An kira Longplay KiCk i. Tarin ya haɗa da guda 3 - Mara binary, Time, KLK (wanda ke nuna Rosalia) da Mequetrefe. A cikin faɗuwar rana na 2020, ta gabatar da remix EP Riquiquí;Bronze-Misalan (1-100).

2021 ba a bar shi ba tare da novels na kiɗa ba. Don haka, Arka ya gamsu da "magoya bayan" tare da sakin Madre mini-album. Lura cewa tarin an jagoranta ta hanyar kaɗaɗɗen kiɗa 4.

Bugu da kari, ta sanar da sakin kashi na hudu na shura iii. An shirya shi a ranar 3 ga Disamba, 2021. Da farko mawaƙin ya so ya saki dukkan LP guda uku a ranar.

tallace-tallace

A ƙarshen Nuwamba 2021, mawaƙin transgender ya gabatar da murfin Vogue. Ta zama jarumar sabuwar fitowar mujalla ta Mexican. Frames na hoton hoton ya bayyana a cikin asusun Instragram na Vogue.

Rubutu na gaba
Uku 6 Mafia: Band Biography
Asabar 4 ga Disamba, 2021
Uku 6 Mafia yana ɗaya daga cikin shahararrun makada a Memphis, Tennessee. Mambobin ƙungiyar sun zama tatsuniyoyi na rap na kudanci. Shekaru na aiki sun zo a cikin 90s. Membobin Mafia guda 6 su ne "uban" tarko. Magoya bayan "Kidan titi" na iya samun wasu ayyukan a ƙarƙashin wasu ƙirƙira ƙirƙira: Backyard Posse, Da Mafia 6ix, […]
Uku 6 Mafia: Band Biography