Billy Joel (Billy Joel): Biography na artist

Kuna iya zama gaskiya, ina iya zama mahaukaci, amma kawai yana iya zama mahaukaci da kuke nema, magana ce daga ɗaya daga cikin waƙoƙin Joel. Lalle ne, Joel yana ɗaya daga cikin mawakan da ya kamata a ba da shawarar ga kowane mai son kiɗa - kowane mutum.

tallace-tallace

Yana da wuya a sami iri ɗaya daban-daban, tsokana, lyrical, melodic da kiɗa mai ban sha'awa a cikin abubuwan masu yin wasan kwaikwayo na karni na XNUMX. Tuni a lokacin rayuwarsa, an gane cancantarsa, kuma kowane Ba'amurke zai yi imani da shi ya kira shi muryar ƙasarsa. 

Billy Joel: Tarihin Rayuwa
Billy Joel (Billy Joel): Biography na artist

Ayyukan kiɗa na Joel ya ƙunshi shekaru 30 tun daga 1971, kuma ko da yake gwarzon namu yana cikin koshin lafiya har ma da yawon shakatawa, ya daina fitar da albam ɗinsa da sababbin abubuwan ƙira.

Saboda haka, wannan biography zai nuna babban matakai na aikinsa har 2001 - a saki na karshe, cikakken instrumental keyboard ilimi (wanda yake shi ne sosai m ga aikinsa) album Fantasies & delusions, sosai na sirri ga artist da rawanin aikinsa.

Matakan farko na Billy Joel (daga 1965 zuwa 1970)

Billy Joel: Tarihin Rayuwa
Billy Joel (Billy Joel): Biography na artist

William Martin Joel an haife shi a ranar 9 ga Mayu, 1949 a Bronx (New York) kuma ya girma a Long Island (a cikin wuraren kiɗa da bohemian na New York, wanda ya ba shi ra'ayin yin kiɗa). Lokacin da yake girma, Joel ya koyi yin piano daga mahaifiyarsa kuma ya sami wahayi ta hanyar kidan mawakan titi.

Daga nan sai ya bar makarantar sakandare don neman kiɗa kuma ya yi a cikin ƙungiyoyi biyu masu rauni, The Hassles da Atilla. Sun buga dutsen mai ban mamaki ba tare da gitas ba, kuma kundi nasu kawai mai suna Atilla, bai yi nasara ba, ba ma kasancewa a kan ɗakunan ajiya ba. Bayan haka, duet mara kyau ya watse. 

Ta hanyar wuta, ruwa da bututun jan ƙarfe (1970-1974)

William ya fara wannan lokacin na rayuwarsa lokacin da mawaƙin ya yanke shawarar: daina ko ci gaba da yin yaƙi? Bar komai ko samun hanyar ku? Mai ɓarna a bayyane - Joel ya yi! 

Amma kafin wannan, ya fada cikin damuwa mai zurfi, a lokacin da ya sanya hannu kan kwangilar rayuwa mai mutuwa tare da lakabin Abubuwan Samar da Iyali (daga 1971 zuwa 1987 an tilasta masa ba da $ 1 daga kowane kundi, kuma alamar alamar tana kan kowane faranti).

Tare da shi, ya saki albam ɗin solo na farko na Cold Spring Harbor, wanda aka aiwatar da shi ta hanyar fasaha ba kamar yadda zai yiwu ba - Muryar Joel ta yi girma ba bisa ka'ida ba, kuma rikodin wasu waƙoƙin sun yi ƙara cikin sauri. Amma ko da a cikin wannan nau'i, albam din ya yi kyau sosai kuma mai dadi, kuma remastering daga 1983 ya gyara duk gazawar ɗakin studio na kundin. 

Amma a cikin 1971, lakabin Family Productions ya ƙi "inganta" kundin a cikin shagunan kiɗa, kuma yanayin ya kawo Joel gaba ɗaya daga kansa kuma ya yanke shawarar barin Los Angeles a asirce.

A ƙarƙashin sunan da ake ɗauka na Billy Martin, ya ɗauki aiki a mashaya na Babban Daki, wanda shine tushen waƙarsa mafi shahara (da kuma laƙabinsa na biyu) Piano Man - na biyun daga kundin sa na biyu mai taken kansa. 

Kundin na Piano Man ya ba Joel sabon farawa, ya taimaka masa ya fara rayuwa daga karce, ya zama nau'in tallafin kuɗi a gare shi, ya ba shi damar fita daga matsayin ɗan wasan pianist kuma ya zama wani mafi mahimmanci.

Wannan lokacin mafi wahala na samuwar ya ƙare. Kuma "Yahudawa" daga mashaya, William Martin Joel, ya fita zuwa ga mutane ta duniya sanannen Billy "The Pianist" Joel.

Rayuwar titin Albums Serenade and Turnstiles (1974 zuwa 1977)

Bayan fitar da kundi na Piano Man, Joel ya kasance cikin matsin lamba kuma bai da lokacin fitar da sabon kundi mai inganci kuma ya dace da yawancin masu sauraro kamar Piano Man. Saboda haka, albam dinsa na gaba Titin rayuwar Serenade galibi gwajin kida ne.

Amma gwaji mai nasara sosai, kodayake yana da ci gaba sosai. Mafi ban sha'awa da ƙauna ga jama'a shine abubuwan da aka tsara: Tushen Beer Rag da Los Angelenos, waɗanda ya buga a kowane shagali a cikin 1970s.

An yi rikodin shi a cikin Janairu 1976, kundi na Turnstiles tare da mawaƙa daga ƙungiyar dutsen Elton John sun fito da ban tsoro da bayyanawa.

Billy Joel, kamar yadda ya dace da mahalicci, ya fara sukar tsarin kuma ya tausaya wa ɗan ƙaramin mutum (Angry Young Man song), kuma a lokaci guda ya burge masu sauraro tare da fantasy infernal na Miami 2017. 

Stranger da 52nd Street (1979 zuwa 1983)

Nasarar kasuwanci mara misaltuwa da buga dukkan gaba a cikin sha'awar faranta wa masu sauraron ƙarshen 1970s da farkon 1980s - abin da za a iya faɗi ke nan game da waɗannan fayafai guda biyu a cikin jumla ɗaya.

Waƙar wasan kwaikwayo daga wani gidan cin abinci na Italiya, wanda ke gaya mana game da ma'aurata da suke tafiya cikin damuwa a gidajen cin abinci daban-daban, Stranger waƙa ce game da mutumin da kuke gani a kan titi yana bayyana abubuwan da ya faru da abin da ke ɓoye a bayan abin rufe fuska na baƙo mai ban tsoro. .

Kuma, ba shakka, kawai hanyar da kake - abun da ke ciki na Billy, wanda ya karbi hoton Grammy na farko, duk waɗannan ayyukan fasaha na Joel za ku ji akan wannan kundin. Wadannan Opus Magnums guda biyu sunyi aiki a matsayin apogee na ci gaban mai hazaka kuma ana ba da shawarar don sauraron duk mutumin da ya ɗauki kansa a matsayin mai son kiɗa. 

Billy Joel: Tarihin Rayuwa
Billy Joel (Billy Joel): Biography na artist

Marigayi aiki (1983 zuwa 2001)

A cikin aikinsa na gaba, an zaɓi Billy don mutum-mutumi 23 na Grammy, biyar daga cikinsu daga ƙarshe ya karɓi (ciki har da kundi na 52).nd titi). An shigar da shi cikin Dandalin Mawaƙa na Mawaƙa a cikin 1992, Dakin Rock and Roll Hall of Fame a 1999, da Gidan Waƙoƙin Ƙasar sa na Long Island na Fame a 2006.

Har ila yau, ya zama ɗaya daga cikin masu fasaha na farko da suka gudanar da kide kide da wake-wake a cikin Tarayyar Soviet (wanda ya kasance mai nauyi da tausayi ga mawaƙa, don haka za ku iya kallon shirin "Billy Joel: Window on Russia") bayan dakatar da shi. rock was an annashuwa -roll music a cikin kasar. 

Ko da yake ya yi ritaya daga rubuce-rubuce da kuma sakewa da kiɗan pop bayan fitowar Kogin Mafarki, ya ƙare aikinsa tare da Fantasies & Delusions, wanda dole ne ya saurari kowane mai son kiɗa na gargajiya.

tallace-tallace

Kuma har yanzu Billy Joel yana ci gaba da yin waka don "masoya" na waƙarsa, wanda ya riga ya yi kyan gani, amma har yanzu ana iya jin irin wannan ɗan wasan yana wucewa ta Madison Square Garden a Manhattan.

Rubutu na gaba
Halsey (Halsey): Biography na singer
Litinin Dec 7, 2020
Sunanta na ainihi shine Halsey-Ashley Nicollette Frangipani. An haife ta a ranar 29 ga Satumba, 1994 a Edison, New Jersey, Amurka. Mahaifinta (Chris) yana gudanar da dillalin mota kuma mahaifiyarta (Nicole) jami'in tsaro ce a asibiti. Hakanan tana da 'yan'uwa biyu, Sevian da Dante. Ita Ba’amurke ce ta asali kuma tana da kabila […]
Halsey (Halsey): Biography na artist