Desiigner (Designer): Biography na artist

Desiigner shine marubucin sanannen hit "Panda", wanda aka saki a cikin 2015. Waƙar har yau ta sa mawaƙin ya zama ɗaya daga cikin wakilan waƙar tarko da aka fi sani. Wannan matashin mawaƙin ya sami nasarar zama sananne ƙasa da shekara guda bayan fara ayyukan kiɗan. Har zuwa yau, mai zane ya fitar da kundi na solo guda ɗaya akan lakabin Kanye West, KYAUTATA kiɗa.

tallace-tallace

Biography na artist Desiigner

Ainihin sunan mawakin shine Sidney Royel Selby III. An haife shi a New York ranar 3 ga Mayu, 1997. Haihuwar mawaƙin shine sanannen yanki na Brooklyn, wanda ya haifar da fiye da ƙarni na rap. Ƙaunar kiɗa ya taso a cikin yaron tun yana yaro. A cewar mai zane da kansa, waƙa ta kewaye shi koyaushe.

Kakan mawaƙin rap shi ne mawaƙin guitar mawaƙin Guitar Crusher. Ya yi a mataki guda tare da almara The Isley Brothers. Mahaifin saurayin kuma yana son hip-hop. 'Yar uwata ta kasance tana sauraron reggae tun tana karama. Duk abokan mawaƙin ma suna ƙauna kuma suna son hip-hop. Don haka, kiɗa, musamman rap, koyaushe yana kewaye da shi.

Desiigner: Artist Biography
Desiigner: Artist Biography

Ta hanyar shigar da kansa, Sidney ya girma a matsayin yaro mai wahala. Har ya kai wani zamani, ya rera waka a cikin mawakan coci, bayan haka ya fito kan tituna ya fara shiga fadace-fadacen tituna. Yana da shekaru 14, yaron ya ji rauni. An ji masa rauni a cinyarsa da bindiga. Bisa ga ma'auni na babba, ba mummunan rauni ba ne.

Kawai an yiwa yaron maganin cinya aka sallame shi gida. Duk da haka, ya kasance misali mai rai - yana da daraja canza wani abu.

Mawaƙin nan gaba ya fara rubuta waƙarsa na farko, kuma bayan shekara guda mahaifinsa ya ba shi ƙamus na rhying. Sidney ya koyi shi "daga" da "zuwa". Wannan ya ɗan inganta ƙwarewar rubutu na. Yana da shekaru 17, ya fito da sunan mai suna Dezolo kuma ya fara rera wakokinsa.

Waƙar farko da aka yi rikodi kuma aka saki ita ce "Danny Devito" tare da Presher da Rowdy Rebel. Bayan wani lokaci, an maye gurbin sunan mai suna (bisa shawarar 'yar'uwarta) da wanda zai zama sananne ga dukan duniya.

Haɓakar Shaharar Desiigner

A cikin kaka na 2015, ya saki waƙar solo na farko "Zombie Walk". A zahiri masu sauraro ba su lura da waƙar ba. Duk da haka, saurayin bai tsaya ba kuma bayan watanni 3 ya saki sanannen hit. Waƙar "Panda" ta ba wa masu sauraro mamaki a duniya. Duk da haka, ba nan da nan ba.

Gaskiya mai ban sha'awa: waƙar ba ta ɗan lura da masu sauraro har sai Kanye West ya ji shi. Ya yi amfani da samfurin (bincike) a cikin waƙarsa "Baba Stretch My Hands Pt. 2".

Don haka, "Panda" ya zama abin burgewa. Zuwa Afrilu 2016, watanni 4 bayan fitowar ta a hukumance, waƙar ta buga lamba ta ɗaya akan Billboard Hot 100. Ta kasance lamba ɗaya da aka buga a Amurka har tsawon makonni biyu. Bayan waƙar ta fara shiga cikin sigogin waje. Waƙar ta kasance a kan Billboard sama da watanni huɗu.

Haɗin gwiwa tare da Kanye West

Kanye West a cikin 2016 ya shirya gabatar da faifan solo ɗin sa "The Life of Pablo". A lokacin, mawaƙin ya sanar da cewa daga yanzu zai yi aiki tare da wani matashin mawaki - Desiigner. Ya kasance game da sanya hannu kan yarjejeniyar haɗin gwiwa tare da lakabin KYAU Music.

Kusan a lokaci guda, an ba da sanarwar sakin New English mixtape, wanda ya zama ɗaya daga cikin manyan ayyukan mawaƙa na farko (bisa ga tsari da girma na kayan da aka rubuta). Sannan aka gabatar da wakar "Pluto".

Tun daga wannan lokacin, Sidney ya zama mai shiga cikin manyan bukukuwa da kide-kide da ke faruwa a Amurka. A watan Mayu, bayanai game da kundin solo na farko na mawaƙin ya fara bayyana. Mawallafin kiɗa Mike Dean ne ya buga shi. Ya kuma sanar da cewa shi ne zai zama babban mai gabatar da shirin na mai zuwa.

A lokacin rani, Desiigner ya buga wallafe-wallafen kiɗa da yawa a lokaci ɗaya. Don haka, mujallar XXL ta ba shi suna ɗaya daga cikin ƙwararrun ƙwararrun matasa. A lokaci guda kuma, Sidney ya samu nasarar shiga cikin waƙar GOOD Music (mawakan alamar sun rubuta albam ɗin harhadawa). A cikin wannan watan, saurayin ya shiga talabijin. Ya yi shahararriyar wasansa kai tsaye a 2016 BET Awards.

Yuni 2016 mai yiwuwa shine watan da ya fi aiki a cikin aikin mawaƙa. A lokaci guda kuma, an fitar da sabon haɗe-haɗe na Turanci. Abin sha'awa, duk da babban tsammanin masu sauraro, sakin "bai burge ba". Ya bazu ta hanyar hanyar sadarwa a matsakaicin matsakaici, amma bai haifar da tasirin da ake tsammani ba. Duk da haka, ya kasance kawai mixtape. Cikakken kundi bai riga ya zo ba.

Kundin farko na Rapper Designer: "The Life of Desiigner"

An saki Rayuwar Desiigner a cikin 2018, shekaru biyu bayan mai zane ya sanya hannu kan lakabin. Wataƙila dalilin ya kasance a cikin dogon shiri na kayan, ko watakila a cikin mummunan yakin talla a ɓangaren alamar. Koyaya, diski na farko bai zama abin bugawa ba.

Desiigner: Artist Biography
Desiigner: Artist Biography

Faifan ya ba wa saurayi damar amintar da masu sauraron da suka zo bayan fitowar "Panda". Duk da haka, ya kasance kusan ba zai yiwu ba don lashe sababbin magoya baya. Shekara guda bayan haka, bayan dogon nazari mai zurfi, an sanar da ficewar mawakin daga alamar Kanye West.

Sabuwar mawaƙin "DIVA" an sake shi ba tare da goyon bayan sanannen protege ba. Duk da haka, mawaƙin a yau ya ci gaba da aikinsa kuma yana fitar da sababbin waƙoƙin rayayye.

Desiigner Biography: artist
Desiigner Biography: artist
tallace-tallace

Duk da haka, kundin na biyu, wanda magoya baya ke jira, ba a samuwa ba har tsawon shekaru uku. Bayani game da sakin sabbin abubuwan da aka saki suna tafiya lokaci-lokaci akan hanyar sadarwar, amma har yanzu ba a tabbatar da komai ba.

Rubutu na gaba
Saul Williams (Williams Sol): Biography na artist
Laraba 14 ga Afrilu, 2021
Saul Williams (Williams Saul) an san shi a matsayin marubuci kuma mawaƙi, mawaki, ɗan wasan kwaikwayo. Ya taka rawa a matsayin fim din "Slam", wanda ya ba shi farin jini sosai. An kuma san mai zane da ayyukan kida. A cikin aikinsa, ya shahara wajen hada hip-hop da wakoki, wanda ba kasafai ba ne. Yaro da matashi Saul Williams An haife shi a birnin Newburgh […]
Saul Williams (Williams Sol): Biography na artist