Dotan (Dotan): Biography na artist

Dotan matashin ɗan wasan kiɗa ne na asalin ƙasar Holland, wanda waƙoƙinsa suka sami matsayi a cikin jerin waƙoƙin masu sauraro daga maƙallan farko. Yanzu aikin waƙar mai zane ya kai kololuwa, kuma shirye-shiryen bidiyo na mawaƙin suna samun gagarumin ra'ayi akan YouTube.

tallace-tallace

Matasan Dotan

An haifi matashin a ranar 26 ga Oktoba, 1986 a tsohuwar Urushalima. A 1987, tare da iyalinsa, ya koma Amsterdam na dindindin, inda yake zaune har yau. Tun da mahaifiyar mawakiyar ta kasance sanannen mai fasaha, mai zane ya shiga cikin rayuwar kirki tun yana karami. Tun yana yaro, yaron ya fara shiga harkar waka, yana wasa a gidan wasan kwaikwayo, kuma ya kware wajen rubuta wakoki. Iyayen saurayin ba sa adawa da sha’awar ɗansu, domin suna son a haɗa rayuwarsa da fasaha da al’adu.

A makaranta, mutumin yana da alamomi masu kyau, yana haɗa azuzuwan tare da wasan kwaikwayo da da'irar kiɗa. Tuni a makarantar sakandare, mawaki ya fara aikinsa - ya yi ƙoƙari ya yi aiki a cikin gajeren fina-finai. Bayan kammala karatunsa a makaranta, saurayin ya yi nasarar cin jarabawa kuma ya fara karatun falsafa da kuma yin aiki a jami'a.

Dotan (Dotan): Biography na artist
Dotan (Dotan): Biography na artist

Dotan: Mafarin Hanyar Ƙirƙira

Dotan ya yi nasarar kammala karatunsa daga kwalejin kuma ya zama ɗan wasan kwaikwayo. Bayan an gudanar da wasan kwaikwayo da dama na rawar da ya taka a fina-finai, jarumin mai burin ya gane cewa ya yi kuskure wajen zabar sana'a. Mai zane ba shi da sha'awar shaharar talabijin, yana so ya sadarwa tare da jama'a, yana karɓar amsa daga gare ta.

Ya yanke shawarar fara aikinsa a kan titunan Amsterdam. Ya shirya kide-kiden tituna kyauta a gaban talakawa masu wucewa da masu yawon bude ido. Ayyukansa sun kasance suna jan hankalin masu saurare da yawa. Wasannin kan titi sun dau shekaru da yawa. Bayar da kide kide da wake-wake na kyauta a gaban talakawa, mawaƙin ya yi aiki sosai a kan rubuta sabbin waƙoƙin don a lura da masu kera kiɗan Dutch.

Babban hits na mai zane Dotan

A cikin 2010, an lura da ƙoƙarin mai zane, kuma ya sanya hannu kan kwangila tare da babban lakabin EMI Group. Godiya ga haɗin gwiwa tare da wannan kamfanin kiɗa, ya saki diski na farko. Waƙar halarta ta farko Wannan Garin, wanda aka haɗa a cikin kundin, ya zama abin burgewa kuma ya ɗauki babban matsayi a cikin ginshiƙi a duniya.

Shahararrun wakokin mawaƙin sune:

  • fadi;
  • gaya mani karya;
  • Gida;
  • yunwa;
  • Lamba;
  • Wannan Garin;
  • Kalaman

Mawakin ya saka bidiyoyi da yawa a tasharsa ta YouTube. Yawancinsu sun zama hits na Intanet kuma sun sami miliyoyin ra'ayoyi:

  • bidiyon kiɗa don Numb (2019) yana da ra'ayoyi miliyan 4,4;
  • shirin bidiyo Gida (2014) - 12 miliyan views;
  • clip Yunwa (2014) - 4,8 miliyan views;
  • shirin bidiyo Waves (2014) - 1,1 miliyan views.
Dotan (Dotan): Biography na artist
Dotan (Dotan): Biography na artist

Masu sauraro da "magoya bayan" suna son mawaƙin don abubuwan ƙirƙira masu rai da farin ciki waɗanda ke taimakawa shakatawa da tserewa daga hatsaniya. Kowace waƙar mawallafin-mai yin an rubuta shi tare da tsarin mutum ɗaya kuma yana da ma'ana mai zurfi.

Albums

A lokacin ɗan gajeren aikinsa, mawaƙin ya riga ya sami nasarar fitar da kundi guda uku:

  • Kundin tattarawa na farko na Dream Parade, wanda aka saki a cikin 2011.
  • Faifai na biyu mai nasara na mawaƙa 7 Layers (2014). Ya sami tabbataccen sake dubawa da yawa. Ita ce ta kan gaba a saman 100 na Holand, an ba da takardar shaidar platinum sau biyu a cikin Netherlands kuma ta sami zinari a Belgium.
  • Sabbin diski shine Numb, wanda aka saki a cikin 2020.

A halin yanzu mawaƙin yana aiki akan tarin waƙoƙi, waɗanda yake shirin fitarwa a cikin 2021.

Ayyukan shagali na Dotan

A cikin 2011, Dotan ya shiga cikin wani wasan kwaikwayo na agaji a Najeriya. An sadaukar da jawabin ne ga mugayen abubuwan da suka faru a shekarar 2009 a yankin Bundu. Sa'an nan mai zane ya yi tare da yawon shakatawa da yawa a Turai, wanda aka sayar da su. A cikin 2015 da 2016 Dotan ya yi sau da yawa a Amurka tare da mawaki Ben Folds.

A cikin wannan shekarar, mawaƙin ya shirya babban taron yawon shakatawa na 7 Layers Sessions. Manufar wasan kwaikwayon ba wai kawai don "inganta" aikinsu ba ne, amma har ma don taimakawa matasa da masu wasan kwaikwayon da ba a san su ba. Wannan tsari na bikin ya sami kyakkyawan bita. Saboda haka, Dotan a cikin 2017 ya yi tare da wannan yawon shakatawa na biyu na kide kide.

Yawancin waƙoƙin mawaƙa sun zama waƙoƙin kiɗa na fina-finai, jerin talabijin, sau da yawa suna yin sauti a talabijin da rediyo. Za a iya jin waƙoƙin waƙa na mawaƙa a cikin jerin: "100", "Liars Little Little", "Asali". Mawaƙin yana ƙoƙari ya canza duniya don mafi kyau tare da ƙirarsa kuma ya ba mutane wahayi da jin daɗi. Kuma ba don ƙirƙirar samfurin kasuwanci kawai daga kiɗa ba.

Dotan (Dotan): Biography na artist
Dotan (Dotan): Biography na artist

Rayuwa ta sirri da abubuwan sha'awa

Dotan bai yi aure ba. A cewar mawaƙin, ya ba da duk lokacinsa ga ayyukan kirkire-kirkire, babu sauran lokacin da ya rage don ƙirƙirar iyali. Ko da yake a yanzu zuciyar saurayi ta sami 'yanci, amma a nan gaba yana son ya sami abokin aurensa kuma ya haifi 'ya'ya. A cikin lokacinsa na kyauta, Dotan yana son tafiya, musamman ta mota.

tallace-tallace

Matashin ya riga ya yi tafiya sau da yawa a duk garuruwan Arewacin Amirka - daga arewa zuwa kudu. Har ila yau, mawaƙin yana da sha'awa ta biyu - babban tarin kayan kida, babban wurin da guitars ke mamaye.

Rubutu na gaba
Michel Polnareff (Michelle Polnareff): Biography na artist
Laraba 23 Dec, 2020
Michel Polnareff mawaƙin Faransa ne, marubuci kuma mawaki wanda aka fi sani da shi a cikin 1970s da 1980s. Shekarun farko Michel Polnareff An haifi mawaƙin a ranar 3 ga Yuli, 1944 a yankin Faransa na Lot et Garonne. Ya gauraye saiwoyi. Mahaifin Michel Bayahude ne da ya ƙaura daga Rasha zuwa Faransa, inda daga baya ya […]
Michel Polnareff (Michelle Polnareff): Biography na artist