Sarauniya Naija mawaƙin Amurka ce, mawaƙiya, mawallafi, kuma yar wasan kwaikwayo. Ta sami rabonta na farko na shahara a matsayin mai rubutun ra'ayin yanar gizo. Tana da tashar YouTube. Mawaƙin ya ƙara shahara bayan ta shiga cikin 13th na American Idol (jerin talabijin na gasar rera waƙa ta Amurka). Yarantaka da samartaka Sarauniya Naija Sarauniya Naija Bulls ta bayyana a […]

Michael Hutchence ɗan wasan fim ne kuma mawaƙin rock. Mai zane ya sami damar zama sananne a matsayin memba na ƙungiyar daba INXS. Ya rayu a arziki, amma, kash, gajere rayuwa. Jita-jita da zato na ci gaba da yawo a game da mutuwar Michael. Yaro da samartaka Michael Hutchence Ranar haihuwar mawakin ita ce Janairu 22, 1960. Ya yi sa’a da aka haife shi a cikin haziƙi […]

The Righteous Brothers shahararriyar ƙungiyar Amurka ce ta ƙwararrun masu fasaha Bill Medley da Bobby Hatfield suka kafa. Sun yi rikodin waƙoƙi masu kyau daga 1963 zuwa 1975. Duet ya ci gaba da yin aiki a kan mataki a yau, amma a cikin wani abun da aka canza. Masu zane-zane sun yi aiki a cikin salon "ruwan idanu-blue". Wasu da yawa sun danganta su da zumunta, suna kiran su 'yan'uwa. […]

Robert Trujillo mawaƙin bass ne na asalin Mexican. Ya shahara a matsayin tsohon memba na Halin Suicidal, Cututtukan Grooves da Black Label Society. Ya sami damar yin aiki a cikin ƙungiyar Ozzy Osbourne mara kyau, kuma a yau an lasafta shi azaman ɗan wasan bass da mai ba da goyon baya na Metallica. Yaro da matasa Robert Trujillo Ranar haihuwar ɗan wasan kwaikwayo - Oktoba 23, 1964 […]

AnnenMayKantereit sanannen mawaƙin dutse ne daga Cologne. Mawakan "suna yin" waƙoƙi masu daɗi a cikin Jamusancinsu da Ingilishi. Babban abin da ke cikin ƙungiyar shine kakkarfar muryar jagorar mawakiya Henning May. Yawon shakatawa a Turai, haɗin gwiwa tare da Milky Chance da sauran masu fasaha masu kayatarwa, wasan kwaikwayo a bukukuwa da nasara a cikin zaɓen "Mafi kyawun Mawaƙi na Shekara", "Mafi kyawun [...]

R. Kelly sanannen mawaki ne, mawaƙa, furodusa. Ya sami karbuwa a matsayin mai fasaha a cikin salon kari da shuɗi. Duk abin da mai kyautar Grammy guda uku ya ɗauka, komai ya zama babban nasara - ƙirƙira, samarwa, rubuta hits. Rayuwar mawaƙi ta sirri ce gaba ɗaya kishiyar ayyukansa na kirkire-kirkire. Mai zanen ya sha samun kansa a tsakiyar cin zarafin jima'i. […]