Apples Azurfa wata ƙungiya ce daga Amurka, wacce ta tabbatar da kanta a cikin nau'in dutsen gwaji na mahaukata tare da abubuwan lantarki. Na farko ambaton duo ya bayyana a 1968 a New York. Wannan yana ɗaya daga cikin ƴan waƙoƙin lantarki na shekarun 1960 waɗanda har yanzu suna da sha'awar saurare. A asalin ƙungiyar Amurka ita ce ƙwararren Simeon Cox III, wanda ya buga […]

Maggie Lindemann ta shahara don rubutun ra'ayin kanka a yanar gizo. A yau, yarinyar ta sanya kanta ba kawai a matsayin mai rubutun ra'ayin yanar gizo ba, amma ta kuma gane kanta a matsayin mawaƙa. Maggie sananne ne a cikin nau'in rawa na kiɗan pop na lantarki. Yara da matasa Maggie Lindemann Sunan mawaƙa na ainihi shine Margaret Elisabeth Lindemann. An haifi yarinyar ranar 21 ga Yuli, 1998 […]

Ƙungiyar mawaƙa ta Holland Haevn ta ƙunshi mawaƙa biyar - mawaƙa Marin van der Meyer da mawaki Jorrit Kleinen, mawallafin guitar Bram Doreleyers, bassist Mart Jening da kuma mai buga bugu David Broders. Matasa sun ƙirƙiri kiɗan indie da na lantarki a cikin ɗakin su a Amsterdam. Ƙirƙirar Ƙungiyar Haevn Ƙungiyar Haevn an kafa ta a cikin [...]

Don Diablo numfashi ne mai daɗi a cikin kiɗan rawa. Ba ƙari ba ne a ce wasan kwaikwayo na mawaƙa ya zama wasan kwaikwayo na gaske, kuma shirye-shiryen bidiyo a YouTube suna samun ra'ayi na miliyoyin. Don yana ƙirƙira waƙoƙin zamani da sake haɗawa tare da shahararrun taurari a duniya. Yana da isasshen lokaci don haɓaka lakabin da rubuta waƙoƙin sauti don shahararrun […]

An ƙirƙiri raye-rayen raye-rayen raye-rayen raye-raye na Biritaniya Groove Armada fiye da kwata na ƙarni da suka wuce kuma bai rasa shahararsa a zamaninmu ba. Albums ɗin ƙungiyar tare da hits iri-iri suna son duk masu son kiɗan lantarki, ba tare da la'akari da abubuwan da ake so ba. Groove Armada: Ta yaya aka fara? Har zuwa tsakiyar 1990s na karni na karshe, Tom Findlay da Andy Kato sun kasance DJs. […]