Kendji Girac (Kenji Zhirak): Biography na artist

Kenji Girac matashin mawaƙi ne daga Faransa, wanda ya sami farin jini mai yawa saboda godiya ga fasalin Faransanci na gasar murya The Voice ("Voice") akan TF1. A halin yanzu yana yin rikodin solo kayan aiki.

tallace-tallace

Kenji Girac iyali

Babban abin sha'awa tsakanin masana aikin Kenji shine asalinsa. Iyayensa su ne gypsies na Catalan waɗanda ke jagorantar salon rayuwar makiyaya.

Iyalin Kenji sun zauna na dindindin a wuri ɗaya na wata shida kacal. Bayan haka, a farkon lokacin rani, yaron, tare da iyalinsa da sansanin, ya bar watanni shida don yawo a cikin ƙasar Faransa.

Wannan salon rayuwa ya yi tasiri sosai a cikin tarbiyyar yaron, kuma yana ɗan shekara 16 Zhirak ya bar makaranta don samun kuɗi tare da mahaifinsa. Sun yi aiki ne a matsayin masu aikin delimbers akan itatuwan da aka sare.

Tare da wannan duka, Zhirak ya sami ingantaccen ilimi. Yana magana da harsuna da yawa, ciki har da Mutanen Espanya. Tun yana yaro, kakan Kenji ya koya wa jikansa kidan, wanda har yau shi ne tushen rera taken saurayin.

Tabbas, salon rayuwar iyali ya bar babbar alama a kan aikin mawaƙa. Kenji yana amfani da guitar don kunna waƙoƙin gypsy. Yana kuma buga flamenco.

Ya haɗa irin waɗannan waƙoƙin gargajiya tare da fasahohin zamani da kuma abubuwan da suka shahara na kiɗa, wanda ya sa aikinsa ya zama mai ban sha'awa ga matasa da manya.

Kendji Girac (Kenji Zhirak): Biography na artist
Kendji Girac (Kenji Zhirak): Biography na artist

Farkon hanyar kirkira

Kasancewa mawaƙa shine mafarki mai nisa na mawaƙi, wanda a hankali ya fara zama gaskiya a cikin 2013. A wannan lokacin, yaron (a lokacin yana da shekaru 16) ya ɗauki waƙar mawaki Maitre Gims Bella kuma ya yi nasa murfin guitar.

A lokaci guda kuma, ba wai kawai ya rera ta ba, amma ya ƙara masa wasu abubuwan al'ada na gypsy. An yaba da asali, don haka an raba bidiyon YouTube a ko'ina a Faransa.

A cikin 2014, bayan nasarar cin nasarar gwajin cancantar, Kenji ya shiga wasan kwaikwayon "Voice" (Faransa). Mika, mawaƙa, wanda ya riga ya sami shahara a duniya a wancan lokacin, ya zama jagoran mawaƙa na novice a kan aikin.

A wancan lokacin, bidiyon tare da murfin murfin waƙar Bella ya riga ya shahara sosai akan sabis na YouTube kuma ya sami ra'ayoyi kusan miliyan 5 tun kafin Kenji ya ci jarabawar cancanta.

Wannan bidiyon ne ya ja hankalin Mika kuma ya shawo kansa ya zama mai ba da shawara ga matashin mai zane. By May 2014, 17-shekara singer zama undisputed lashe na uku kakar na TV aikin.

51% na masu kallo sun zabe shi, wanda ya kasance cikakken rikodin wasan kwaikwayon. Irin wannan nasarar ya ba da kyakkyawar farawa ga aikin mawaƙa mai sha'awar.

Yaron ya ji daɗin shahara sosai, ya sami magoya baya na farko waɗanda ke sa ran sakin sa na solo.

A cikin Satumba 2014, Kendji na farko na solo studio album ya fito, wanda za a iya kiransa nasara. Ya buga manyan sigogin tallace-tallacen kundi na 2014 a Faransa.

An sayar da fiye da dubu 68 na kundin a cikin mako guda, wanda ya fi nasara ga Faransa. Har zuwa yau, diski ɗin yana da matsayi na "platinum" sau biyu, kuma an san bugun Andalous a duk faɗin duniya.

Kendji Girac (Kenji Zhirak): Biography na artist
Kendji Girac (Kenji Zhirak): Biography na artist

Halittar Kendji Girac

Waƙar Andalous ce ta jawo hankalin Kenji daga shahararrun furodusa da mashahuran masu fasaha.

Saboda haka, a cikin 2015, kawai watanni hudu bayan da saki na halarta a karon album, da abun da ke ciki One Last Time aka buga - a duet tare da duniya-sanannen singer Ariana Grande.

Sigar Kenji, wanda aka yi rikodin shi a cikin Faransanci, ya kai sigogin Turai da yawa. Lokaci na Ƙarshe ya kasance babban "ɗorawa" ga kundin solo na biyu na Mawaƙin Ƙarshe.

Kundin ya zama sautin "sa hannu" na Kenji wanda ya riga ya saba, yana cike da gwaje-gwaje tare da gypsy na gargajiya da kiɗan pop na zamani.

Kundin ya sami karbuwa sosai daga masu suka kuma ya nuna kyakkyawan tallace-tallace a Faransa. Waƙar Conmigo ta karya tarihin sigogi da yawa, kuma marubucin da kansa ya sami lambar yabo a cikin lambar yabo ta NRJ Music Awards a 2015 a cikin zaɓin "Mafi kyawun Waƙar Shekara a Faransanci".

Kendji Girac (Kenji Zhirak): Biography na artist
Kendji Girac (Kenji Zhirak): Biography na artist

Dukansu bayanan suna da waƙoƙi a cikin Faransanci na asali da Mutanen Espanya. Sama da shekaru 5 kenan da fitowar albam na biyu.

A cewar mawakin, yana shirya albam na uku. An bayyana irin wannan tsayin tsayin daka ta yadda mawakin ya yi mafarkin shiga fagen kasa da kasa, bayan da ya samu karbuwa a wajen kasarsa ta Faransa.

Kendji Girac (Kenji Zhirak): Biography na artist
Kendji Girac (Kenji Zhirak): Biography na artist

Yana yiwuwa a kan diski na gaba za mu ji abubuwan da aka tsara ba kawai a cikin Faransanci da Mutanen Espanya ba, har ma a Turanci.

Mawakin ya ce yana so ya yi rikodin aƙalla rubutun Ingilishi guda ɗaya, duk da haka, a ra'ayinsa, wannan zai zama aiki mai wuyar gaske (Kenji ba ya jin Turanci, ba kamar Faransanci da Spanish ba).

A cikin wata hira da aka yi kwanan nan, Kenji ya yarda cewa yana mafarkin samun karin shahara. Yanzu saurayin yana yawon shakatawa sosai, amma ana gudanar da kide-kide da yawa a Faransa.

tallace-tallace

Faifai na uku ne ya kamata ya faɗaɗa yanayin masu sauraron Kenji. Ana sa ran kundin waƙar na uku a ƙarshen 2020 a farkon 2021.

Rubutu na gaba
Luca Hanni (Luca Hanni): Biography na artist
Asabar 25 ga Afrilu, 2020
Luca Hänni mawaƙa ce kuma abin koyi. Ya lashe Nunin Talent ta Jamus a cikin 2012 kuma ya wakilci Switzerland a Gasar Waƙar Eurovision a 2019. Da waƙar She Got Me, mawaƙin ya ɗauki matsayi na 4. Matashi kuma mawaƙin mawaƙi yana haɓaka aikin sa kuma yana faranta wa masu sauraro daɗi da sabbin […]
Luca Hanni (Luca Hanni): Biography na artist