Mylene Farmer (Mylene Farmer): Biography na singer

An haifi Marie-Helene Gauthier a ranar 12 ga Satumba, 1961 a Pierrefonds, kusa da Montreal, a lardin Quebec na Faransanci. Mahaifin Mylene Farmer injiniya ne, ya gina madatsun ruwa a Kanada.

tallace-tallace

Tare da 'ya'yansu hudu (Brigitte, Michel da Jean-Loup), iyalin sun koma Faransa lokacin da Mylène ke da shekaru 10. Sun sauka a unguwannin Paris, a Ville-d'Avre.

Mylene ta kasance mai sha'awar wasannin doki. Yarinyar ta yi shekaru 17 a Saumur, a cikin Quadr-Noir (shahararriyar cibiyar dawaki ta Faransa). Sa'an nan ta rayu shekaru uku a Florent, karatu a gidan wasan kwaikwayo makaranta a Paris. Ta yi sana'a ta rayuwa kuma ta yi fim ɗin tallace-tallace da yawa.

A wannan lokacin ne ta sadu da Laurent Boutonna, wanda ya zama abokinta mai ra'ayi iri ɗaya kuma na kud da kud.

Mylene Farmer (Mylene Farmer): Biography na singer
Mylene Farmer (Mylene Farmer): Biography na singer

Haihuwar tauraro Mylene Farmer

A cikin 1984, Boutonnat da Jérôme Dahan sun rubuta waƙar Maman à Tort don Mylene. Nan take wakar ta zama abin burgewa. Bidiyon waƙar ya yi tsada sosai na francs dubu 5. Duk tashoshin talabijin ne suka watsa shi.

A cikin Janairu 1986, an saki kundi na Cendres de Moons, wanda ya sayar da kwafi miliyan.

An ƙirƙiri bidiyon kiɗa don ɗaya ta farko daga kundi na Libertine, wanda Laurent Boutonnat ya jagoranta.

Ya ƙirƙiri duk shirye-shiryen bidiyo na Mylene Farmer. A halin yanzu, mawaƙin ya rubuta dukan waƙoƙinta. A cikin bidiyon kiɗan, an nuna Mylène Farmer a cikin duniyar da ta haifar da hotunan batsa daga ƙarni na XNUMX. Alal misali, kamar yadda a cikin fina-finan "Barry Lyndon" da "The Feather na Marquis de Sade."

An nuna mawaƙin a matsayin mai ban mamaki a cikin shirye-shiryen bidiyo na Tristana, Sans Contrefaçon, sun kasance masu shakku.

A cikin Maris 1988, an fitar da kundi na biyu Ainsi Soit Je. Har yanzu tarin yana da bayanan tallace-tallace. Mai zanen yana nutsewa cikin yanayi na batsa da bacin rai.

A kan wannan kundi, Mylène Farmer ya rera waƙoƙin da wasu marubutan da ta fi so suka rubuta, ciki har da mawaƙin Charles Baudelaire da marubucin fantasy na Ingilishi Edgar Allan Poe.

scene na farko Mylène Farmer a fadar wasanni

Mylène Farmer a ƙarshe ya yanke shawarar ɗaukar matakin a cikin 1989. Bayan wani wasan kwaikwayo a Saint-Étienne, ta bayyana a birnin Paris a gaban wani cikakken gida a Palais des Sports.

Hakan ya biyo bayan rangadin wasannin kide-kide fiye da 52 a Faransa da Turai.

Mylene Farmer (Mylene Farmer): Biography na singer
Mylene Farmer (Mylene Farmer): Biography na singer

Ta amfani da kewayon muryarta mai girma, Mylene Farmer ta gabatar da ƙwararrun wasan kwaikwayo waɗanda koyaushe suna sha'awar ɗimbin ƴan kallo.

An sadaukar da 1990 don yin rikodin sabbin waƙoƙi 10. An sake su a cikin Afrilu 1991 akan kundin L'autre. Wannan kundin yana tare da shirye-shiryen bidiyo na alatu don waƙoƙin Désenchantée, Rerets (duet tare da Jean-Louis Murat), Je T'aime Mélancolie Ou Beyond My Control. A cikin Nuwamba 1992, an fitar da tarin mafi kyawun waƙoƙin da aka sake haɗawa, Dance Remixes.

A cikin 1992-1993 Mylene Farmer ya shiga cikin yin fim na fim din "Giorgino". An yi fim ɗin wannan dogon labari tsawon watanni biyar a Slovakia, a cikin yanayi mai wahala. A ciki, mawakiyar ta taka rawar wata matashiya ta autistic.

Na farko "kasa" Mylene Farmer

An saba da nasara mai nasara (duka ta fuskar yawan tallace-tallace da adadin tikitin da aka sayar don wasan kwaikwayo), a cikin 1994 Mylene Farmer ta sha wahala ta farko. An saki fim din a ranar 4 ga Oktoba kuma bai yi nasara ba.

Mylene Farmer (Mylene Farmer): Biography na singer
Mylene Farmer (Mylene Farmer): Biography na singer

Fim din wanda kudinsa ya kai fam miliyan 80, ya samu miliyan 1,5. Mawaka masu sha’awa a lokacin yawon bude ido na masu zane-zane ba su sayi tikiti ba, saboda suna son ganin ta a sinima.

Mylene Farmer ya damu da gazawar kuma ya koma Los Angeles na ɗan lokaci. A can ne ta shirya wani sabon albam, wanda aka saki a Faransa a ranar 17 ga Oktoba, 1995. Hoto (rufin kundin Anamorphosée) na Herb Ritts, wanda mawaƙin ya yi watsi da hotunan batsa kaɗan.

Akwai ƙarin kiɗan rock da na lantarki a cikin wannan faifan. An bayyana makamashin a cikin shirye-shiryen bidiyo masu ban sha'awa. Laurent Boutonnat ba ya jagoranci faifan bidiyo. Bayan "rashin kasawa" na fim din "Giorgino" Mylene Farmer yayi aiki tare da daraktocin Amurka. Daga cikinsu akwai Abel Ferrara ("Bad Lieutenant") don waƙar California.

Bayan wasu manyan abubuwan nunawa a Bercy, ta fara yawon shakatawa. Amma an katse shi bayan lamarin da ya faru a Lyon ranar 15 ga watan Yuni. A ƙarshen wasan kwaikwayo, Mylene Farmer ta faɗa cikin ramin ƙungiyar makaɗa ta karya wuyan hannu. Sai a watan Nuwamba ta ci gaba da rangadin nata, wanda ya ci gaba har zuwa shekarar 1997. A cikin bazara, an sake gudanar da kide-kide na nasara a Bercy.

1999: Innamoramento

Ba tare da canza "kayan girke-girke" na nasararta ba, Mylene ta dawo a 1999 tare da sabon kundi, Innamoramento. Don kundin, ta rubuta kusan duk waƙoƙin kuma ta tsara kiɗa don waƙoƙi 5 daga cikin 13.

Tare da sakin waƙoƙin Soul Stram Gram da Souviens-Toi Du Jour, kundin ya kasance a saman tallace-tallace tare da kusan kwafi miliyan 1.

Mylene Farmer (Mylene Farmer): Biography na singer
Mylene Farmer (Mylene Farmer): Biography na singer

Matakin ya kasance wuri mafi mahimmanci ga mawaƙa. Don haka, bayan ɗan lokaci, ta fara yawon shakatawa na Millennium. Yawon shakatawa shine wasan kwaikwayon salon Amurka na gaskiya. Mylène Farmer ya bayyana akan mataki, yana fitowa daga kan sphinx.

A cikin Janairu 2000, ta yi nasarar yin wasan kwaikwayo a kan mataki don lashe kyaututtuka uku a wani babban shiri da gidan rediyon NRJ ya shirya. Ta karɓi yabo daga masu sauraronta, Mylene ta gode wa “masoyanta”.

A ƙarshen shekara, bayan watanni da yawa na yawon shakatawa, mai wasan kwaikwayo ya fitar da kundi mai suna Mylenium Tour. Ya haɗa da manyan nune-nunen da aka shirya a Faransa. Wannan ya ƙara yin farin jini na kundin Innamoramento kuma ya ba shi damar sayar da kwafin miliyan 1.

Mylène Farmer kuma ya kasance ƙwararren ɗan kasuwa. Ta sarrafa duk wani mataki da fasaha na abubuwan nunin ta.

Mylene Farmer: Mafi kyawun

A karshen 2001, duk da cewa Mylenium Tour samu matsayi na "platinum" sau biyu (600 dubu kofe), da aka saki na farko Best Of singer album, da ake kira Words.

Yana da aƙalla waƙoƙi 29 akan CD guda biyu. Kundin ya yi nasara kamar tarin Innamoramento. Nan da nan ya ɗauki matsayi na 1 a cikin manyan albums.

Mylene Farmer (Mylene Farmer): Biography na singer
Mylene Farmer (Mylene Farmer): Biography na singer

Single na farko shine duet tare da Les Mots. Mawaƙin (a cewar jaridar Figaro Enterprises a ranar 14 ga Janairu, 2002) ya kasance kan gaba a jerin masu fasaha waɗanda suka fi samun riba a shekara ta 2001.

A ranar 19 ga Janairu, 2002, ta sami lambar yabo ta kiɗan NRJ don Mafi kyawun Mawaƙin Mata na Faransanci na Shekara. A wannan shekarar kuma ta sami lambar yabo ta "Platinum" Turai. Ta sayar da kwafin miliyan 1 na Best Of dinta. 

Single Fuck su duka

Sai kawai a cikin Maris 2005 an fito da farkon Fuck Them All. Bayan wata daya, an fitar da sabon kundin studio na diva Avant Que L'ombre ("Kafin inuwa").

Wannan aikin ya shafi jigogi na mutuwa, ruhi, da soyayya da jima'i. Mylène Farmer ta rubuta waƙoƙi don waƙoƙinta. Aboki mai aminci Laurent Boutonnat ne ya ƙirƙiri kiɗan don waɗannan abubuwan ƙirƙira.

Mawaƙin ya kasance koyaushe yana taka-tsantsan lokacin da yake “inganta” aikinta. Mawakiyar nan da nan ta sanar da dawowarta zuwa mataki a cikin Janairu 2006 a Palais Omnisports de Paris-Bercy don jerin kide-kide 13.

Mylène Farmer ya sayar da kusan kwafin 500 na Avant Que L'ombre, waɗanda suka sami ra'ayoyi mara kyau.

Ayyukan mawaƙin a Paris-Bercy (13-29 ga Janairu, 2006) sun haifar da sakin CD da DVD mai rai Kafin Inuwa… A cikin Bercy. Ba a yi rangadin lardi ba, domin wasan kwaikwayon ya kayatar sosai da tsada.

A wannan shekarar, Mylene Farmer ya rera waƙar Slipping Away a cikin wani duet tare da ɗan wasan Amurka Moby.

Bayan 'yan watanni, Mylene ta bayyana Gimbiya Selenia a cikin zane mai ban dariya na Luc Besson Arthur and the Invisibles.

2008: Point de Suture

Point de Suture shine taken sabon opus wanda Mylène Farmer ya gabatar a watan Agusta 2008. An riga an fitar da shi da album Degeneration.

Tare da Laurent Boutonnay, ta fito da kiɗan fasaha mai rawa wanda ya yaudari ɗimbin masu sauraro.

Mylene Farmer (Mylene Farmer): Biography na singer
Mylene Farmer (Mylene Farmer): Biography na singer

A watan Mayu 2009, yawon shakatawa na Faransa ya faru (na farko a cikin shekaru 9). Ta kawo karshen rangadin da ake yi da manyan wasannin motsa jiki a birnin Geneva da Brussels da kuma kide-kide guda biyu a filin wasa na Stade de Faransa, wanda ya samu mutane 150. A cikin duka, yawon shakatawa ya tattara kimanin mutane dubu 500.

An fitar da CD da DVD na Stade de France a watan Disamba 2009 da Mayu 2010.

2010: Bleu Noir

Kasa da shekara guda bayan haka, Mylene ta dawo da labarai cike da ban mamaki. A cikin kaka, "magoya bayan" sun ji wani duet tare da mawaki Ba'amurke Ben Harper a kan murfin waƙar INXS Kada Yaga Mu Apart, wanda ke cikin tarin sadaukarwa ga ƙungiyar Australiya.

Mawakin ya rera waka a cikin wani duet na bazata tare da Line Renaud.

A halin yanzu, Mylene Farmer yana yada jita-jita game da sakin albam na takwas. An kafa gidan yanar gizon da ke da bayanai game da sabon kundi.

An fitar da kundin Bleu Noir a ƙarshe a cikin Disamba 2010. Laurent Boutonnay baya cikin jerin mawakan. Mylène Farmer ya kasance kewaye da mawaƙa na duniya.

2012: Biri ni

Biri Ni shine dawowar Mylène Farmer da Laurent Boutonnat. A wannan lokacin an tsara waƙoƙin don filin rawa tare da kasancewar DJs guda biyu - Guena LG da Offer Nissim.

Yawancin magoya baya sun mayar da martani mai kyau game da sanarwar balaguron lokaci na 2013, wanda ya faru a Rasha, Belgium da Switzerland.

An fitar da kundi na Timeless 2013 a cikin Disamba 2013.

2015: Interstellaires

Tare da waƙar Sata Mota, wanda aka yi rikodin a cikin duet tare da mawaƙin Burtaniya Cin duri, Mylène ya koma wurin kiɗa a cikin 2015.

Kundin na goma na Interstellaires bai yi nasara ba. Kasancewar mawaƙin Amurka Martin Kierszenbaum (Lady Gaga, Feist, Tokio Hotel) ya ba da damar diva mai launin ja ya cinye kasuwar Amurka.

An sayar da kusan kwafi dubu 300 na wannan kundi. Bayan ta karya tibia, Mylène Farmer bai bar Faransa ba kuma an soke ziyarar.

tallace-tallace

A cikin Maris 2017, Mylene Farmer ta sanar da tashi daga Universal (Polydor). Sannan ta shiga Pascal Negre, tsohon Shugaba na Universal Music, wanda yanzu ke jagorantar tsarin nasa na #NP, wanda ke tare da masu fasaha a cikin ''promotion'' na bayanansu.

Rubutu na gaba
Mireille Mathieu: Biography na singer
Asabar 13 ga Maris, 2021
Labarin Mireille Mathieu sau da yawa ana daidaita shi da tatsuniya. An haifi Mireille Mathieu a ranar 22 ga Yuli, 1946 a birnin Avignon na Provencal. Ita ce 'yar fari a cikin dangin wasu yara 14. Uwa (Marcel) da uba (Roger) sun yi renon yara a wani karamin gidan katako. Roger mai bulo ya yi aiki ga mahaifinsa, shugaban wani kamfani mai sassaucin ra'ayi. […]
Mireille Mathieu: Biography na singer