Encyclopedia of Music | Labarin tarihin band | Tarihin rayuwar mawaki

Sunansa Wiz Khalifa yana da zurfin ma'anar falsafa kuma yana jan hankali, don haka akwai sha'awar gano wanda ke ɓoye a ƙarƙashinsa? Hanyar kirkirar Wiz Khalifa Wiz Khalifa (Cameron Jibril Tomaz) an haife shi a ranar 8 ga Satumba, 1987 a cikin garin Minot (Arewacin Dakota), wanda ke da laƙabi mai ban mamaki "Magic City". Mai karɓar Hikima (haka ne […]

Pedro Capo ƙwararren mawaki ne, mawaƙa kuma ɗan wasan kwaikwayo daga Puerto Rico. Marubucin waƙoƙi da kiɗa ya fi shahara a fagen duniya don waƙar 2018 Calma. Matashin ya shiga harkar waka ne a shekarar 2007. Kowace shekara adadin masu sha'awar mawaƙa na karuwa a duk faɗin duniya. Yaran Pedro Capo Pedro Capo an haife shi […]

Ƙungiyar ta kirkiro ta guitarist da vocalist, marubucin kiɗan kiɗa a cikin mutum ɗaya - Marco Heubaum. Salon da mawakan ke aiki da shi ana kiransa ƙarfen simphonic. Farawa: tarihin ƙirƙirar ƙungiyar Xandria A cikin 1994, a cikin garin Bielefeld na Jamus, Marco ya kirkiro ƙungiyar Xandria. Sautin ba sabon abu ba ne, yana haɗa abubuwa na dutsen simphonic tare da ƙarfe na simphonic kuma an haɗa shi da […]

Rubutun rukuni ne na dutse daga Ireland. An kafa shi a cikin 2005 a Dublin. Membobin Rubutun Ƙungiya ta ƙunshi mambobi uku, biyu daga cikinsu waɗanda suka kafa: Danny O'Donoghue - jagoran mawaƙa, kidan madannai, mawaƙa; Mark Sheehan - wasan guitar, […]

Hankalin gabas da zamani na yamma yana da ban sha'awa. Idan muka ƙara zuwa wannan salon wasan kwaikwayon wasan kwaikwayo mai launi, amma ƙayyadaddun bayyanar, abubuwan ƙirƙira iri-iri, to muna samun manufa wanda ke sa ku rawar jiki. Miriam Fares kyakkyawan misali ne na diva mai ban sha'awa na gabas mai ban mamaki tare da murya mai ban mamaki, ƙwarewar ƙira, da yanayin fasaha mai aiki. Mawaƙin ya daɗe kuma da tabbaci ya ɗauki wuri a kan kiɗan [...]

Mike Posner shahararren mawakin Amurka ne, mawaki kuma furodusa. An haifi mai wasan kwaikwayo a ranar 12 ga Fabrairu, 1988 a Detroit, a cikin dangin mai harhada magunguna da lauya. Bisa ga addininsu, iyayen Mike suna da ra'ayi daban-daban na duniya. Uban Bayahude ne kuma mahaifiyar Katolika ce. Mike ya sauke karatu daga Wylie E. Groves High School a […]