Shahararren mawaƙin Rasha kuma ɗan wasan wasan kwaikwayo ya san miliyoyin mutane kuma suna ƙaunarsa. Tun a shekarun 1980 ya fara sha'awar aikinsa, lokacin da matashin mawaƙin ya yi nasarar shirya ƙungiyar Sirrin da ta shahara sosai. Amma Maxim Leonidov bai tsaya a can ba. Bayan ya bar ƙungiyar, ya fara cin nasara "watsawa" kyauta a cikin duniyar wasan kwaikwayo a matsayin mai fasaha na solo. Ya san yadda ake mamaki […]

Alexander Ivanov sananne ne ga magoya baya a matsayin jagoran mashahurin ƙungiyar Rondo. Bugu da kari, shi marubucin waka ne, mawaki kuma mawaki. Hanyarsa zuwa daukaka ta kasance mai tsawo. A yau Alexander faranta wa magoya bayan aikinsa tare da sakin ayyukan solo. Bayan Ivan aure ne mai farin ciki. Ya haifi 'ya'ya biyu daga cikin ƙaunataccen mace. Matar Ivanov - Svetlana […]

Jerry Lee Lewis fitaccen mawaki ne kuma marubucin waƙa daga ƙasar Amurka. Bayan da ya samu karbuwa, an baiwa maestro suna mai suna The Killer. A kan mataki, Jerry ya "yi" wasan kwaikwayo na gaske. Shi ne mafi kyau kuma a fili ya faɗi wannan game da kansa: "Ni lu'u-lu'u ne." Ya sami damar zama majagaba na rock and roll, da kuma rockabilly music. IN […]

Dimebag Darrell yana kan gaba a cikin shahararrun makada Pantera da Damageplan. Wasan gitar sa na kirki ba za a iya rikita shi da na sauran mawakan dutsen Amurka ba. Amma, abin da ya fi ban mamaki shi ne cewa ya koyar da kansa. Ba shi da ilimin kiɗa a bayansa. Ya makantar da kansa. Bayanin cewa Dimebag Darrell a cikin 2004 […]

An kirkiro ƙungiyar Mummies a cikin 1988 (A cikin Amurka, California). Salon kiɗan shine "garage punk". Wannan rukunin mazan sun haɗa da: Trent Ruane (mai yin murya, gaɓoɓin), Maz Catua (bassist), Larry Winter (guitarist), Russell Kwon (Drummer). Yawancin wasan kwaikwayo na farko ana gudanar da su a wurin kide-kide iri ɗaya tare da wata ƙungiya mai wakiltar alkiblar The Phantom Surfers. […]

Tad Doyle ne ya kirkiro ƙungiyar Tad a Seattle (wanda aka kafa a cikin 1988). Ƙungiyar ta zama ɗaya daga cikin na farko a irin waɗannan hanyoyin kiɗa kamar madadin karfe da grunge. Ƙirƙirar Tad an ƙirƙira ta ƙarƙashin rinjayar ƙarfe mai nauyi na gargajiya. Wannan shi ne bambancin su daga wasu wakilai na grunge style, wanda ya dauki nauyin kiɗa na 70s a matsayin tushe. Kasuwanci mai ban tsoro […]