Andra Day (Andra Day): Biography na singer

Andra Day mawaƙi ne kuma ɗan wasan kwaikwayo Ba’amurke. Tana aiki a cikin nau'ikan kiɗa na pop, rhythm da blues da ruhi. An sha zabar ta don samun lambobin yabo masu daraja. A cikin 2021, ta sami rawa a cikin fim ɗin Amurka da Billie Holiday. Kasancewa a cikin yin fim na fim - ya karu da darajar mai zane.

tallace-tallace
Andra Day (Andra Day): biography na singer
Andra Day (Andra Day): biography na singer

Yarantaka da kuruciya

Cassandra Monique Bathy (ainihin sunan mawaƙa) an haife shi a 1984, a garin Spokane (Washington). Ta yi sa'a ta girma a cikin dangi masu wadata.

Lokacin da take da shekaru uku, Cassandra ta ƙaura tare da danginta zuwa Kudancin California. Tauraron yana da kyawawan abubuwan tunawa da yarinta.

Ta girma a matsayin yarinya mai hazaka. Iyayen yarinya mai basira sun sami amfani don basirarta - sun aika Cassandra zuwa ƙungiyar mawaƙa ta Chula Vista. Wannan ya biyo bayan ƙarin azuzuwan a cikin makarantar choreographic. Ta sadaukar da fiye da shekaru 10 don yin raye-raye, bayan da ta sami kyakkyawar ma'anar kari da filastik.

Cassandra ɗalibi ne mai ƙwazo. Ta halarci makarantar Valencia Park. Cibiyar ilimi ta yi maraba da hazaka don wasan kwaikwayo. Cassandra ya shiga cikin abubuwan kiɗa na makaranta tare da jin daɗi. Tun tana yarinya, ta saba da aikin masu yin jazz. Bayan kammala karatu daga Valencia Park, da yarinya shiga School of m da kuma yin Arts.

Yana da wuya a yarda, amma ta ƙware fiye da dozin biyu sana'o'i. Kusan nan da nan bayan kammala karatu daga School of m da kuma yin Arts, ta samu wani aiki a matsayin animator. A lokacin ne aka yanke shawarar makomarta.

A cikin 2010, Kai Millard Morris ya ga aikin ɗan wasan kwaikwayo. Abin da Cassandra ke yi a dandalin mall ya burge ta sosai har ta ba da shawarar kula da budurwar shahararren furodusa Adrian Hurwitz.

Hanyar kirkira ta Ranar Andra

Andra Day (Andra Day): biography na singer
Andra Day (Andra Day): biography na singer

Mawakiyar ta fara aikinta na kere-kere ne ta hanyar yin fage na ayyukan kade-kade na shahararrun mawakan Amurka. Har ila yau, a ƙarƙashin sunanta sun fito da mashups dangane da ayyukan ƙididdiga. Ta ƙaunaci waƙoƙin Amy Winehouse, Lauryn Hill da Marvin Gaye.

Magana: Mashup wani abu ne na kiɗan da ba na asali ba, wanda, a matsayin mai mulkin, ya ƙunshi waƙoƙi na asali guda biyu. Ana ƙirƙira mashups a cikin yanayin ɗalibi ta hanyar lulluɓe kowane ɓangaren aikin tushen ɗaya akan wani ɓangaren makamancin haka na wani.

Bugu da ƙari, Andra yana aiki sosai akan kayan asali, wanda aka fara a 2014 Sundance Film Festival. Mawaƙin mai son yin sa'a. Gaskiyar ita ce, an gabatar da Andra ga Spike Lee da kansa. Daga baya kadan, zai dauki bidiyo don waƙar mawaƙin Har abada Mine. Ya kuma shirya André ya shiga cikin al'amuran duniya da yawa. Don haka, an gayyaci mawaƙin zuwa Essence da TV show Good Morning America!

Gabatarwar farkon LP

A cikin 2015, hoton mawaƙin Amurka ya cika tare da LP ta halarta ta farko. An kira rikodin Cheers zuwa Fall. Waƙar Rise Up, wanda aka haɗa a cikin kundin, an zaɓi shi don babbar lambar yabo ta Grammy.

Kundin ya haɗu a Warner Bros. Records Inc.. An sanya tarin waƙoƙin waƙoƙi 12 "mai daɗi". Don goyan bayan LP na halarta na farko, manajojin mawaƙin sun shirya babban balaguron balaguro.

Shekara guda bayan haka, ta halarci wani taron da aka shirya musamman don murnar bude taron jam'iyyar Demokradiyar kasa. Ayyukan kiɗa, waɗanda Andra suka yi, sun mamaye membobin al'ummar baƙar fata mata, waɗanda suka yi yaƙi da son zuciya na 'yan sanda na gida.

Bayan wani lokaci, ta yi rikodin kida a kan tef "Marshall". An zabi Tsaya don Wani abu don Oscar. An gane basirar Andra a matsayi mafi girma.

Ta ci gaba da yin wasan kwaikwayo a liyafa da bukukuwa. A cikin 2018, an gabatar da Rise Up guda ɗaya a Kyautar Emmy na Rana.

Cikakkun bayanai na rayuwar sirri na mai zane

Andra ba ta da sauri don raba cikakkun bayanan rayuwarta tare da masu sha'awar aikinta. Wannan yana ɗaya daga cikin mafi rufaffiyar shahararru na Amurka. Hanyoyin sadarwar zamantakewa ma sun kasance "shiru", don haka ba shi yiwuwa a tabbatar da tabbacin ko ta yi aure ko a'a.

Ranar Andra a halin yanzu

Andra Day (Andra Day): biography na singer
Andra Day (Andra Day): biography na singer

A cikin 2020, ta sami tayin daga Lee Daniels don tauraro a cikin biopic United States vs. Billie Holiday. Fim ya gaya game da wuya biography na jazz wasan kwaikwayo, wanda shi ne mai wuce yarda rare a cikin karni na karshe - Billie Holiday. A cikin 2021, an saki tef ɗin akan allon.

tallace-tallace

Andra Day a cikin fim din ba kawai wasa ba, amma kuma yana raira waƙa. Jarumar ta ba da haske game da halayen maganadisu, babban hazaka da mummunan makoma na babban mawaki.

Rubutu na gaba
Igor Matvienko: Biography na mawaki
Laraba 14 ga Afrilu, 2021
Igor Matvienko mawaki ne, mawaki, furodusa, jigon jama'a. Ya tsaya a asalin haihuwar shahararrun makada Lube da Ivanushki International. Igor Matvienko yaro da kuma matasa Igor Matvienko aka haife Fabrairu 6, 1960. An haife shi a Zamoskvorechye. Igor Igorevich ya girma a cikin wani soja iyali. Matvienko ya girma a matsayin yaro mai hazaka. Wanda ya fara lura […]
Igor Matvienko: biography na mawaki