Yadda Courtney Barnett ke yin waƙoƙin da ba za a iya ɗauka ba, waƙoƙi marasa rikitarwa da buɗewar grunge na Australiya, ƙasa da mai son indie sun tunatar da duniya cewa akwai hazaka a cikin ƙaramin Ostiraliya kuma. Wasanni da kiɗa ba sa haɗuwa Courtney Barnett Courtney Melba Barnett ya kamata ya zama ɗan wasa. Amma sha'awar kiɗa da ƙarancin kasafin kuɗin iyali bai ƙyale yarinyar ta yi […]

Mawaƙi Anouk ya sami shaharar jama'a godiya ga Gasar Waƙar Eurovision. Wannan ya faru kwanan nan, a cikin 2013. A cikin shekaru biyar masu zuwa bayan wannan taron, ta sami damar ƙarfafa nasararta a Turai. Wannan yarinya mai jajircewa da zafin rai tana da murya mai ƙarfi wacce ba za a rasa ba. Yarinya mai wahala da girma na mawaƙin nan gaba Anouk Anouk Teeuwe ya bayyana akan […]

Hazaka da ƴaƴan aiki sukan yi abubuwan al'ajabi. Gumakan miliyoyin suna girma daga cikin yara masu girman kai. Dole ne ku yi aiki akai-akai akan shahara. Ta wannan hanyar ne kawai za a iya barin alamar da aka sani a tarihi. Chrissy Amphlett, mawaƙin Australiya wanda ya ba da gudummawa mai mahimmanci ga haɓaka kiɗan rock, koyaushe yana aiki da wannan ka'ida. Mawaƙin ƙuruciya Chrissy Amphlett Christina Joy Amphlett ta bayyana a […]

Bafaranshe mai shekaru 32 Alexandra Macke na iya zama ƙwararren kocin kasuwanci ko kuma ta sadaukar da rayuwarta ga fasahar zane. Amma, saboda 'yancin kai da basirar kida, Turai da duniya sun amince da ita a matsayin mawakiyar Alma. Hazaka mai ƙirƙira Alma Alexandra Macke ita ce 'yar fari a cikin dangin ɗan kasuwa mai nasara kuma mai fasaha. An haife shi a Faransanci Lyon, don […]

Shekaru 58 da suka gabata (21.06.1962/15/1977), a garin Belleville, Ontario (Kanada), dutsen diva na gaba, Sarauniyar ƙarfe - An haifi Lee Aaron. Gaskiya, sannan sunanta Karen Greening. Yara Lee Aaron Har zuwa shekaru XNUMX, Karen bai bambanta da yara na gida ba: ta girma, ta yi karatu, ta buga wasanni na yara. Kuma ta kasance mai sha'awar kiɗa: ta rera waƙa da kyau kuma tana kunna saxophone da keyboards. A cikin XNUMX […]

A cikin shekaru daban-daban na rayuwarta, mawaƙa kuma mawaki Sheryl Crow ya kasance mai sha'awar nau'ikan kiɗan daban-daban. Ya bambanta daga rock da pop zuwa ƙasa, jazz da blues. Sheryl Crow Sheryl Crow ba ya ƙuruciya an haife shi a cikin 1962 a cikin babban dangi na lauya kuma ɗan wasan pian, a ciki ita ce ɗa ta uku. Baya ga biyu […]