Idan ka tambayi tsofaffin tsarawa wanda mawaƙin Estoniya ya kasance mafi shahara kuma ƙaunataccen a zamanin Soviet, za su amsa maka - Georg Ots. Velvet baritone, mai yin fasaha, mai daraja, kyakkyawa mutum kuma Mister X wanda ba a manta da shi ba a cikin fim ɗin 1958. Babu wani lafazi a fili a cikin waƙar Ots, ya iya yaren Rashanci sosai. […]

Mawakiyar Amurka kuma 'yar wasan kwaikwayo Cyndi Lauper tana da kyaututtukan kyaututtuka da yawa. Shahararriyar duniya ta same ta a tsakiyar shekarun 1980. Cindy har yanzu tana shahara da magoya baya a matsayin mawaƙa, 'yar wasan kwaikwayo da marubuci. Lauper tana da zest guda ɗaya wanda ba ta canza ba tun farkon 1980s. Tana da ƙarfin hali, almubazzaranci […]

Zurfin sautin muryar Al Jarreau da sihiri yana shafar mai sauraro, yana sa ku manta da komai. Kuma ko da yake mawaƙin bai kasance tare da mu shekaru da yawa ba, "magoya bayansa" masu sadaukarwa ba sa manta da shi. A farkon shekarun mawaƙin Al Jarreau An haifi shahararren ɗan wasan kwaikwayo Alvin Lopez Jarreau a ranar 12 ga Maris, 1940 a Milwaukee (Amurka). Iyalin sun kasance […]

Bogdan Titomir mawaƙi ne, furodusa kuma marubuci. Ya kasance ainihin tsafi na matasan 1990s. Masoyan wakokin zamani ma suna sha'awar tauraro. An tabbatar da hakan ta hanyar halartar Bogdan Titomir a cikin wasan kwaikwayon "Me ya faru?" da kuma "Maraice na gaggawa". Mawakin ya cancanci a kira shi "mahaifin" rap na cikin gida. Shi ne ya fara sa faffadan wando da gigicewa a kan dandalin. […]

A yau sunan Bilal Hassani ya shahara a duniya. Mawaƙin Faransanci da mawallafin rubutun ra'ayin kanka a yanar gizo kuma suna aiki a matsayin marubucin waƙa. Rubutunsa haske ne, kuma matasan zamani suna fahimtar su sosai. Mai wasan kwaikwayon ya ji daɗin shahara sosai a cikin 2019. Shi ne ya sami karramawa don wakiltar Faransa a gasar waƙar Eurovision ta duniya. Yarantaka da matashin Bilal Hassani […]

Lil Gnar mawaƙi ne wanda kwanan nan ya ɗauki nasarar mamaye zukatan magoya bayan rap. An bambanta shi da hoton mataki mai haske. An yi wa kan mawaƙin rap ɗin ado da ɗimbin ƙulle-ƙulle, an ƙawata jikinsa da fuskarsa da jarfa da yawa. Lil Gnar yana amfani da ruwan tabarau masu launuka daban-daban lokacin shigar da mataki ko yin faifan bidiyo. Yaro da kuruciya Lil Gnar An haife shi a ranar 24 […]