A cikin Oktoba 1965, an haifi wani sanannen sananne a nan gaba a Kinshasa (Congo). Iyayensa 'yan siyasar Afirka ne da matarsa, wanda ke da tushen Sweden. Gabaɗaya, babban iyali ne, kuma Mohombi Nzasi Mupondo yana da ’yan’uwa maza da mata da yawa. Yadda kuruciyar Mohombi da kuruciyarsa suka wuce Har ya kai shekaru 13, mutumin ya zauna a kauyensu kuma ya yi nasarar zuwa makaranta, […]

Shahararren dan wasan kwaikwayo kuma mawakiyar Amurka Rico Love ya shahara a tsakanin masoya wakoki da dama a duniya. Shi ya sa ba daidai ba ne cewa masu sauraro suna da sha'awar abubuwan da suka faru daga tarihin wannan mawaki. Yaro da kuruciya Rico Love Richard Preston Butler (sunan mawaƙin da aka ba shi daga haihuwa), an haife shi Disamba 3, 1982 a […]

Clean Bandit ƙungiyar lantarki ce ta Biritaniya wacce aka kafa a cikin 2009. Ƙungiyar ta ƙunshi Jack Patterson (gitar bass, maɓallan madannai), Luke Patterson (ganguna) da Grace Chatto (cello). Sautin su shine haɗin kiɗa na gargajiya da na lantarki. Tsaftace Salon Bandit Tsabtace Tsabtace Bandit na lantarki ne, na al'ada crossover, electropop da ƙungiyar pop-pop. Rukuni […]

Artis Leon Ivey Jr. sanannen mai suna Coolio, ɗan wasan rap na Amurka ne, ɗan wasan kwaikwayo kuma furodusa. Coolio ya sami nasara a ƙarshen 1990s tare da albums ɗinsa na Gangsta's Paradise (1995) da Mysoul (1997). Ya kuma ci Grammy don wasan Gangsta's Paradise da ya buga, da kuma wasu waƙoƙin: Fantastic Voyage (1994 […]

Destiny's Child ƙungiyar hip hop ce ta Amurka wacce ta ƙunshi mawakan solo uku. Duk da cewa tun farko an yi shirin samar da shi a matsayin kwata-kwata, mambobi uku ne kawai suka rage a cikin jerin gwanon na yanzu. Ƙungiyar ta haɗa da: Beyonce, Kelly Rowland da Michelle Williams. Yarinta da kuruciyar Beyonce An haife ta a ranar 4 ga Satumba, 1981 a birnin Houston na Amurka […]

A farkon aikinsa na rap, ɗan wasan hip-hop na Amurka ya kasance sananne ga mutane da yawa a ƙarƙashin laƙabin Tity Boi. Rapper ya sami irin wannan suna mai sauƙi daga iyayensa tun yana yaro, saboda shi kadai ne yaro a cikin iyali kuma an dauke shi mafi lalacewa. Yaro da matashi na Tawheed Epps Tawheed Epps an haife shi a cikin dangin Amurka na yau da kullun akan 12 […]