Everlast (Har abada): Biography na artist

Mawaƙin Amurka Everlast (sunan ainihin Erik Francis Schrody) yana yin waƙoƙi a cikin salon da ya haɗu da abubuwan kiɗan dutse, al'adun rap, blues da ƙasa. Irin wannan "cocktail" yana haifar da salon wasa na musamman, wanda ya kasance a cikin ƙwaƙwalwar ajiyar mai sauraro na dogon lokaci.

tallace-tallace

Matakan farko na Everlast

An haifi mawaki kuma ya girma a Valley Stream, New York. A halarta a karon na artist ya faru a 1989. Aikin kida na shahararren mawakin ya fara ne da rashin nasara. 

A matsayin memba na Rhyme Syndicate, mawaƙin yana fitar da kundi na Har abada abadin.

An saki kayan tare da goyon bayan rapper Ice T. Kundin na farko yana karɓar ra'ayi mara kyau daga masu sauraro da masu sukar.

Everlast: Tarihin Rayuwa
Everlast: Tarihin Rayuwa

Kasawar kudi da kere kere ba ta kunyatar da mawakin ba. Tare da abokansa, Everlast ya ƙirƙira Ƙungiyar Ƙungiyar Pain, wanda ya sanya hannu kan yarjejeniya tare da mawallafin Tommy Boy Rec. A 1992, album na wannan sunan "House of Pain" ya bayyana, wanda ke sayar da miliyoyin kofe kuma ya sami matsayi na Multi-platinum. Masu sauraro musamman sun tuna da buga wasan "Jump Around", wanda akai-akai yana kunna iska ta tashoshin TV da gidajen rediyo.

Bayan fitowar ta cikin nasara, ƙungiyar ta sake fitar da wasu albam guda biyu, waɗanda ba su sami farin jini sosai ba.

Ƙungiyoyin sun ci gaba da ayyukansu har zuwa 1996. Na ɗan lokaci, Erik Schrody ya kasance memba na mashahurin ƙungiyar La Coka Nostra, wanda ke kunna kiɗan hip-hop. Bayan rushewar Gidan Pain, Everlast ya fi son aikin solo.

Nasarar har abada akan mutuwa

Mawakin yana da shekaru 29 a duniya ya sami ciwon zuciya mai tsanani, wanda ya haifar da nakasar zuciya. A lokacin hadadden aikin zuciya, an sanya bawul din wucin gadi a kan wani saurayi.

Mawakin, wanda ya murmure daga rashin lafiyarsa, ya fitar da album dinsa na solo na biyu mai suna "Whitey Ford Sings the Blues". Rikodin ya kasance babban nasara na kasuwanci kuma ya sami kyakkyawan bita daga masu sukar kiɗa.

Abubuwan da ke cikin kundin sun yi nasarar haɗa kiɗan rap da guitar. Mafi yawa, masu sauraro sun tuna da waƙoƙin "Abin da yake kama da Ƙarshe". Waƙoƙin sun buga saman layin ginshiƙi na kiɗan. Sakin "Whitey Ford Sings the Blues" ya faru tare da taimakon taimakon John Gamble da Dante Ross.

Ƙaddamar kundi na solo na uku ya yi wuya sosai. Rikodin "Ku ci a Whitey" bai sami nasarar kasuwanci ba a Amurka nan da nan bayan an sake shi. A hankali, jama'a sun "dandana" sabon kayan kiɗa, kuma diski ya fara sayar da shi sosai a duk faɗin duniya. Bayan lokaci, kundin ya tafi platinum kuma ya sami yabo mai mahimmanci. Rolling Stone mai suna Ku ci a Whitey's mafi mahimmancin kundi na wata.

Mawaƙin bai tsaya a nan ba kuma ya sake fitar da ƙarin rikodin guda biyu, da kuma ƙaramin kundin “Yau”.

Jama'a da masu suka suna karɓar ayyukan kirkire-kirkire, amma ba sa karɓar matsayin platinum. Akwai ƙarancin rap akan Kyawun Farin Shara. Abubuwan gutsuttsuran bulus da hasara mai yawa sun bayyana a cikin waƙoƙin. Everlast ya yi aiki tare da ɗimbin mashahuran mawaƙa a duniya yayin ayyukan ƙirƙira. Ya yi waƙa tare da Korn, Prodigy, Casual, Limp Bizkit da sauransu.

Abun ciki na waƙa

Wakokin mawaƙin sun girma tare da marubucin. Albums na farko na mawaƙin ba su bambanta a cikin lyricism. rap na gaske ne. Bayan ciwon zuciya mai tsanani, wasu dalilai sun fara bayyana a cikin aikin mawaƙin Amurka. 

Abubuwan da aka tsara na sabbin kundin wakoki na Everlat nau'in tarin labarai ne. Ya ba da labari game da mugayen mutane, karyewar kaddara, kwadayi, sanin iyaka da mutuwa.

Everlast: Tarihin Rayuwa
Everlast: Tarihin Rayuwa

Kalmomin falsafa na mawaƙi sun fi dogara ne akan ƙwarewarsa da abubuwan da suka faru.

Faɗakarwa, buɗe ido da yalwar motsin rai sune manyan sirrin shaharar waƙoƙin ɗan wasan Amurka.

Abubuwa masu ban sha'awa daga rayuwar mawaƙin

A cikin 2000, rikici ya fara tsakanin Everlast da Eminem. Wasu fitattun mawakan rap guda biyu suna zagin juna lokaci-lokaci a cikin wakokinsu. Yaqi na gaske ya barke. Duk ya ƙare tare da Eminem a cikin ɗaya daga cikin ayoyin yana barazanar abokin hamayyarsa da kisan kai idan ya ambaci Hailie ('yar mawakiyar Eminem). Sannu a hankali lamarin rikici ya bar baya da kura, sai mawaka suka daina zagin juna.

A cikin 1993, an kama Everlast a filin jirgin sama na New York saboda yunƙurin safarar makaman da ba a yiwa rajista ba. A matsayin ma'aunin hanawa, kotu ta zaɓi ɗaurin watanni uku a gida.

Sunan mawaƙin Whitey Ford shine sunan ɗan wasan ƙwallon kwando wanda yayi wasa tare da New York Yankees a cikin 50s na ƙarni na 20th.

Everlast ya yi aure da ƙirar ƙirar Lisa Renee Tuttle, wacce ta gabatar da mujallar Penthouse mai batsa.
Mawakin rapper yana da jarfa da yawa a jikinsa. Daya daga cikinsu an sadaukar da shi ga jam'iyyar siyasa ta Irish Sinn Fein. Membobin wannan kungiya suna bin ra'ayin kishin kasa na hagu.

A 1997, mawakin ya canza addininsa. Ya canza daga Katolika zuwa Musulunci.

Everlast: Tarihin Rayuwa
Everlast: Tarihin Rayuwa

A cikin 1993 Everlast ya yi tauraro a cikin dare na shari'a mai ban sha'awa wanda Stephen Hopkins ya jagoranta.

tallace-tallace

Everlast shine wanda ya karɓi kyautar Grammy Award na waƙar "Sanya Hasken ku", wanda aka yi tare da haɗin gwiwar shahararren mawakin duniya Carlos Santana.

Rubutu na gaba
Desiigner (Designer): Biography na artist
Laraba 14 ga Afrilu, 2021
Desiigner shine marubucin sanannen hit "Panda", wanda aka saki a cikin 2015. Waƙar har yau ta sa mawaƙin ya zama ɗaya daga cikin wakilan waƙar tarko da aka fi sani. Wannan matashin mawaƙin ya sami nasarar zama sananne ƙasa da shekara guda bayan fara ayyukan kiɗan. Har zuwa yau, mai zane ya fito da kundin solo guda ɗaya akan Kanye West's […]
Desiigner: Artist Biography