JP Cooper (JP Cooper): Tarihin Rayuwa

JP Cooper mawaƙin Ingilishi ne kuma marubuci. An san shi don wasa akan Jonas Blue guda ɗaya 'Cikakken Strangers'. Waƙar ta shahara sosai kuma an sami ƙwararren platinum a Burtaniya.

tallace-tallace

Daga baya Cooper ya fitar da waƙarsa ta 'Satumba'. A halin yanzu an sanya hannu a kan Records Island. 

Yarantaka da ilimi

An haifi John Paul Cooper a ranar 2 ga Nuwamba, 1983 a Middleton, Manchester, Ingila. Mahaifinsa ya taso ne a Manchester a arewacin Ingila tare da wasu ’yan uwa mata guda hudu. An haife shi a cikin dangin Katolika, ya yi shekaru da yawa a Darlington tare da kakanninsa. Kakansa da mahaifinsa sun kasance masu fasaha, don haka yanayin halitta ya zauna a cikinsa kai tsaye.

JP Cooper (JP Cooper): Tarihin Rayuwa
JP Cooper (JP Cooper): Tarihin Rayuwa

Cooper ya halarci Makarantar Elementary ta Prince George. Daga baya ya karanci ilmin halitta da turanci a jami'a. Ya kasance mai sha'awar wasanni kuma yana aiki a duk lokacin yarinta kuma ya tafi sassa daban-daban. Daga baya, ya zama mai sha'awar kiɗa, a wani wuri a cikin samartaka, kuma ya koya masa yadda ake kunna guitar.

Mataki na farko don samun nasara, Cooper ya ɗauki lokacin da ya ƙirƙiri nasa band rock lokacin da yake makaranta. Masu fasaha irin su Danny Hathaway da Ben Harper sun yi masa wahayi. Na gode musu, na gano kidan rai.

Wani abu fiye da kiɗa kawai

Cooper mawaki ne wanda ya koyar da kansa. Yana sarrafa wanzuwa ba tare da ƙoƙari sosai ba a sanduna daban-daban na bakan sauti. Mawaƙin ya kammala ƙwarewarsa a cikin kiɗan indie rock. Amma daga baya ya shiga ƙungiyar mawaƙan Bishara "Ba da Bishara". Kyawawan muryoyin Cooper da ƙwararrun wasan guitar sun haɗa mafi kyawun duniyoyin biyu. Wannan indie ne tare da rai kuma daga zuciya mai tsarki. 

Ya bayyana ra'ayin abin da ake nufi da zama mai fasaha na musamman. Mai zane wanda ya ƙi al'ada kuma ya ƙi kwatanta. 

"Ba na so a ɗauke ni mawaƙi/marubuci saboda mutane sun saka ku a cikin wannan akwati mai duhu," in ji JP da murmushi. "Ina so in zama dan fiye da haka. Ina so in yi babban kiɗa da girma. A koyaushe ina ƙauna da sha'awar masu fasaha waɗanda suka haɓaka; mutane kamar Marvin Gaye, Stevie Wonder, Bjork. Ina fatan zan iya zama ƙwararren mai yin bincike da canzawa ta hanya ɗaya."

Babban kwarewar kiɗa na JP Cooper a cikin ƙuruciyarsa

Kamar yawancin matasan Manchester, JP ya yi wasa a cikin ƙungiyoyi daban-daban a duk makaranta. Ya faɗaɗa ɗanɗanon kiɗan sa. A kai a kai ziyarci kantin rikodin Vinyl Exchange. A can ne matashin mai son kiɗa ya gano Björk, Aphex Twin, Donny Hathaway da Rufus Wainwright. 

JP Cooper (JP Cooper): Tarihin Rayuwa
JP Cooper (JP Cooper): Tarihin Rayuwa

Ta hanyar yanke shawarar zuwa kwaleji, JP a ƙarshe ya sami damar shiga cikin tasirinsa daban-daban kuma ya fara gwaji tare da irin ɗan wasan da yake so ya zama. "Na gane cewa ba na so in dogara ga kowa - muddin zan iya yin aiki da rubutu, zan kasance mai wadatar kai. Kuma zan iya yin waƙar da nake so in yi ba tare da yin sulhu ba." 

Yayin koyon guitar, JP ya fara gwada sautinsa a Open Mic dare da sauri ya fara samun littattafai a duk faɗin Manchester. Duk da haka, tun da shi ɗan fari ne mai guitar, ya ƙara shagaltuwa a liyafar jama'a/indie/band. Bai ji daɗin yanayin da aka tura shi ba, a hankali masu sauraronsa sun fara rarrabuwa yayin da dabarar waƙarsa ta fara bayyana.

Ya shiga ƙungiyar mawaƙa ta Sing Out Linjila a Manchester kuma ya fito da jerin gwanaye guda uku, wanda ke nuna alamar haɓakar fanni a cikin biranen duniya. Ba da da ewa ba kawai yana sayar da wurare kamar The Gorilla a Manchester ba, har ma yana nuna kwarewarsa a nune-nunen a London. "Da zarar na sami hanyar shiga cikin ruhi da duniyar birni, komai ya canza cikin dare. Tun daga nan na girma kuma na girma kuma na sami masu sauraro na. Yana da kyau ka kasance a duniyar nan."

Zabi: Son ko kiɗa?

Shekaru hudu da suka wuce, ya zama uba a karon farko kuma ya fuskanci matsaya mai wuya bayan shekara guda. Bayar da iyalinsa, aiki a mashaya, kasancewa tare da dansa kowace safiya da dare, a lokaci guda, Island Records ya ba shi kwangilar ci gaba. Ya san cewa hakan na nufin tafiye-tafiye da yawa zuwa Landan.

“Ba na so in yi kewar ɗana na girma, amma kuma dole ne in gina makoma a gare mu duka. Har ya kai na yi wannan babban mafarkin yin waka kuma duk wadannan abubuwa masu ban mamaki suna faruwa, amma a lokaci guda na nisanci duk wani abu da ke gida a gare ni."

Wannan shi ne maudu'in da ya yi tsokaci akan Kusa. Ya rubuta wannan guda a kan 2015 EP. Bayan sanya hannu tare da Records Island watanni 18 da suka gabata, JP ya saki EP guda biyu tare da sayayya sama da miliyan 5.

Na farko, Keep The Quiet Out, an samar da shi da sauri, kamar yadda ake yi na gaba, har zuwa na ƙarshe (Lokacin da ya yi duhu) ta Duo One-Bit. EP yana da wakilci sosai, amma a lokaci guda yana kusa da ni. "Yana game da dangantaka, gwagwarmayar mutane, iyali da tunanin ɗan adam, abubuwan ban mamaki da sarƙaƙƙiya na wannan duniyar," in ji JP.

JP Cooper (JP Cooper): Tarihin Rayuwa
JP Cooper (JP Cooper): Tarihin Rayuwa

JP Cooper Fans

Ba wai kawai yana da manyan masu biyo baya akan layi ba, har ma da babban fan tushe da kan layi. A bara ya gudanar da kide-kide hudu a Landan, ciki har da The Scala the Village Underground da Koko.

EPs, tare da ayyukansa na raye-raye, sun sami nasarar JP mai zuwa kamar yadda sautunan sa; irin su Boy George, ƴan wasan kwaikwayo na EastEnders, Maverick Saber, Shawn Mendes da Stormzy duk sun yaba masa, yayin da haɗin gwiwar da aka yi kwanan nan tare da irin su George the Poet ya ga Cooper ya bambanta kadan a kan dandalin tattaunawa na duniya.

"Wannan ba duniyara ba ce kwata-kwata, amma ta koya mini abubuwa da yawa," in ji shi. "Duk tunanin da ke bayansa duka yana ƙarfafa ni in yi ƙoƙari na zama mafi kyau."

Kundin farko

Abin da ke biyo baya shine kundi na farko na JP, wanda yayi alƙawarin zama mafi girma da ƙarfin hali yayin da yake riƙe da ma'anar sauƙi da gaskiya. Yana da abubuwa na hip-hop, ruhi mai ƙarfi da katar irin ta ƙasa, da kuma murɗawar da ba a zata ba.

"Zai zama kundi mai karfin gaske," in ji shi. "Ina son wasu wuraren da ke rediyo kuma na san na yi sa'a da samun su domin abin da nake yi ba kamar wani abu ba ne. Ina so in ci gaba da wannan tafarki. Ba na son kida na ya yi kama da komai."

JP Cooper ba ɗaya daga cikin masu fasaha da ke farin ciki game da wani nau'i na kyauta ba. Ba shi ya sa yake yin wannan waƙar ba. Ba ya so ya rubuta waƙoƙi masu ratsa zuciya waɗanda ke jan hankali ga kasuwar jama'a.

tallace-tallace

Duk da haka, Zane Lowe na BBC Radio One, mawaƙin ransa Angie Stone ya sanya masa suna "Sautin nan gaba na 2015". Ya fara balaguron balaguron nasa na Burtaniya kuma ya ci nasara a bukin SXSW a Austin, Texas.

Rubutu na gaba
Musa: Tarihin Rayuwa
Litinin 31 Janairu, 2022
Muse wani rukuni ne na Grammy wanda ya lashe lambar yabo sau biyu wanda aka kafa a Teignmouth, Devon, Ingila a cikin 1994. Ƙungiyar ta ƙunshi Matt Bellamy (vocals, guitar, keyboards), Chris Wolstenholme (gitar bass, vocals goyon baya) da Dominic Howard (ganguna). ). Ƙungiyar ta fara ne a matsayin ƙungiyar dutsen gothic da ake kira Rocket Baby Dolls. Nunin su na farko shine yaƙi a gasar rukuni […]
Musa: Tarihin Rayuwa