Rag'n'Bone Man (Regen Bon Man): Tarihin Rayuwa

A cikin 2017, Rag'n'Bone Man yana da "nasara". Baturen ya ɗauki masana'antar waƙa da guguwa tare da bayyanannen muryarsa mai zurfi da zurfin bass-baritone tare da ɗan adam na biyu. An bi shi da kundi na farko mai suna iri ɗaya.

tallace-tallace

An fitar da kundin ta Columbia Records a cikin Fabrairu 2017. Tare da na farko guda uku da aka saki daga Afrilu 2006 zuwa Janairu 2017, harhada ta zama nasara.

Rag'n'Bone Man: Artist Biography
Rag'n'Bone Man (Regen Bon Man): Tarihin Rayuwa

Kundin ya yi kololuwa a lamba 1 akan Chart Albums na UK kuma a lamba biyar a wasu kasashe.

Sakamakon tallace-tallace mai kyau, Rag'n'Bone Man ya zama mai zane na shekaru goma tare da kundi na farko na sayarwa mafi girma, wanda ya zarce bayanan tallace-tallace na Ed Sheeran da Sam Smith.

Na biyu guda daga cikin kundin, wanda ya kai lamba 2 a kan Chart Singles UK da kuma na 1 a kan Billboard US Alternative Songs Chart, ya sayar da kwafi masu yawa. Masana'antar Waya ta Biritaniya (BPI) ce ta tabbatar da platinum sau biyu da Zinare ta Ƙungiyar Masana'antar Rikodi ta Amurka (RIAA).

Tarihin Rag'n'Bone Man

Rag'n'Bone Man (ainihin suna Rory Charles Graham) an haife shi a ranar 29 ga Janairu, 1985 a Uckfield, Gabashin Sussex.

Rory yana ɗaya daga cikin waɗannan yaran da ake kira matsala lokacin da yake girma. An kore shi lokaci guda daga makarantar - Royal Ringmer Academy.

Rory zai iya zuwa Kwalejin Fasaha ta Community Uckfield a garinsu. Ya kasance fiye da larura, Rag'n'Bone Man bai taɓa son makaranta ba.

Wata rana, ya yi magana game da barin aikinsa na makaranta, ya tafi tare da abokansa zuwa kantin CD. Daga nan suka nufi gidan wani abokinsa suka yi tagumi da bass records.

Rag'n'Bone Man: Artist Biography
Rag'n'Bone Man (Regen Bon Man): Tarihin Rayuwa

Rag'n'Bone Man sha'awar kiɗan iyayensa ne suka shuka shi kuma ya cika da Tushen Manuva. Wannan mawaƙin Ingilishi ne kuma furodusa wanda ake ɗaukarsa ɗaya daga cikin manyan mutane masu tasiri a tarihin kiɗan Burtaniya.

An ce Rag'n'Bone Man ya kasance yana aiki don zama MC har sai da ya fara sauraron wakokin Manuva.

Rory ya ƙaunaci hip-hop na Amurka. Don haka sai ya fara raha da waka. Ya kuma sa iyayensa sha'awar jazz da kiɗan rai. Yana aiki don haɗa hotunan kiɗansa, ya ƙirƙiri salon kiɗan kansa.

Lokacin da dangin Graham suka ƙaura zuwa Brighton, Rory da abokansa sun kafa kwamitin rap na Rum. Kuma ya fara yin wasan kwaikwayo kai-tsaye a wuraren da ya gana da wadanda suka taimaka masa ya shiga harkar waka.

Abin mamaki, Rag'n'Bone Man ba a taɓa koya waƙa ba. Ya yi waƙa da yawa, ya saurari kansa kuma ya yi ƙoƙarin yin hakan mafi kyau.

Don haka, kuma saboda yana jin daɗin yin wasan kwaikwayo kai tsaye, ya yi alkawarin cewa shahararsa ba za ta hana shi zama mawaki ba.

Iyayensa, danginsa da budurwarsa

Rag'n'Bone Man na gode wa iyayensa don shahara, sha'awa da kuma dukiyar da yake da shi a yau da sunan kiɗa.

Sun sanya wa ɗansu sha'awar kiɗa. Mahaifinsa ya buga guitar kuma mahaifiyarsa tana son tsoffin rikodin blues. Akwai lokacin da mawakin ya bayyana iyalinsa a matsayin masu kida.

Mahaifin ya goyi bayan burin dansa, kuma tare da goyon bayansa, Rag ya sami damar yin wasan kwaikwayo a bikin blues yana da shekaru 19. Ayyukansa sun taho da tsawa.

Rag'n'Bone Man: Artist Biography
Rag'n'Bone Man (Regen Bon Man): Tarihin Rayuwa

Rory bai yi aure ba, amma ya kasance yana soyayya da Beth Rowe sama da shekaru 8. Yanzu suna da fiye da soyayyar da suke rabawa. Ma'auratan sun ji daɗin zuwan ɗansu na farko a watan Satumba na 2017.

Rag'n'Bone Man

A cikin 2012, ya kammala aiki akan farkonsa na Bluestown EP tare da Gi3mo yana samar da kiɗan. Haɗin hip-hop da blues ya zama abin burgewa a mashaya na gida da kulake na matasa. Rag ya sami adadi mai yawa na "masoya" bayan sakin EP ɗin sa.

Ba da daɗewa ba lakabin High Focus ya ba Rag kwangila. A karkashin kwangilar, mawaƙin ya yi aiki tare da mawaƙa da dama, kamar Leaf Dog da Dirty Dike. Ya yi aiki a kan albam ɗin su a cikin 2013 da 2014 kafin ya haɗu tare da mashahurin mai yin rikodin Mark Crew.

Mark ya kasance babban suna a wurin kiɗa na Burtaniya kuma yana aiki tare da mashahurin ƙungiyar Bastille lokacin da ya shiga tare da Rag. A lokacin, kamfanonin rikodin Amurka sun fara nuna sha'awar mawaƙa. Kuma lakabin Warner Chappell na Amurka ya ba shi kwangila.

A cikin 2014, Rory ya fito da babban aikin sa na farko, EP mai suna Wolves. Ƙoƙarin haɗin gwiwa ne tare da Mark Crew kuma an sake shi a ƙarƙashin Best Laid Plan Records. Kundin ya ƙunshi waƙoƙi 9, ya haɗa da rappers da yawa masu zuwa: Vince Staples, Stig Dump da Keith Tempest.

Rory kuma ya ci gaba da aiki akan nasa ayyukan. Mafi kyawun Laid Plan Records saki na gaba EP, Disfigured. An buga waƙar daga kundi Bitter End akan BBC Radio 1 Xtra.

Kwangila tare da Columbia Records

Columbia Records ba da daɗewa ba ya sanya hannu kan kwangilar. Ta hanyar wannan haɗin gwiwar, Rag ya zama nasara a duniya. A cikin Yuli 2016, Rag ya saki Mutum ɗaya, wanda ya zama nasara nan da nan. Ya yi saman jadawalin kiɗan a ƙasashen Turai da dama kuma an sami ƙwararren zinariya a yawancin su.

Wadanda suka kirkiro jerin gwanon Amazon Prime The Oasis ne suka zabi wakar a matsayin wakar jigon jerin. An kuma yi amfani da waƙar a cikin tirelar ƙaddamar da wasan bidiyo na Mass Effect: Andromeda da kuma a cikin jerin talabijin cikin Badlands da Inhumans.

A cikin Fabrairu 2017, an fitar da cikakken kundi na Human. Baya ga mutum guda, wata waƙa daga kundin Skin ta sami nasara sosai. Kundin ya kuma fito da mawaka irin su Mark Crew, Johnny Coffer da Biyu Inch Punch.

Bayan fitowa, kundin ya zama abin burgewa a gida da waje. An yi muhawara a lamba 1 akan Chart Albums na UK kuma ya zama babban kundi na halarta na farko na siyarwa na 2010s. Ko da yake masu sukar sun bambanta ra'ayi game da kundin, masu sauraro a duk faɗin duniya suna son shi.

Rag ya bayyana akan waƙar Broken People (2017) ta Will Smith, tauraron Bright, wanda aka saki a duk duniya akan Netflix. Hakanan ya bayyana akan guda ɗaya daga kundi na biyar na Humanz ta bandeji mai kama da Gorillaz.

Awards

Rag'n'Bone ya sami lambobin yabo da nadi mai yawa. Ya kasance cikin haskakawa a 2017 Brit Awards. Baya ga samun lambar yabo ta Burtaniya Breakthrough Award, mawakin Ingilishi kuma mawakin ya sami lambar yabo ta Critics' Choice Award.

Bugu da ƙari, an zaɓi mawaƙin don Kyautar Kiɗa ta NRJ. Ya sami lambar yabo mafi kyawun Sabuwar Artist a 2017 MTV European Music Awards.

A halin yanzu, a Jamus, Rag'n'Bone ya sami lambar yabo ta "International Male Artist". Hakanan ya tafi gida tare da "International Rookie Laurel" a 2017 Echo Awards. 2017 ita ce shekarar da ta fi tunawa da Rag'n'Bone Man.

Rag'n Bone Man a cikin 2021

tallace-tallace

Rag'n Bone Man a farkon Mayu 2021 ya faranta wa magoya bayan aikinsa rai tare da sakin sabon LP. An kira tarin tarin Life By Misadventure. Ka tuna cewa wannan shi ne kundi na biyu na mawaƙin rapper. An fifita rikodin da waƙoƙi 15.

Rubutu na gaba
Caste: Tarihin Rayuwa
Alhamis 27 Janairu, 2022
Ƙungiyar Kasta ita ce ƙungiyar mawaƙa mafi tasiri a cikin al'adun rap na CIS. Godiya ga kerawa mai ma'ana da tunani, ƙungiyar ta ji daɗin shahara ba kawai a cikin Rasha ba, har ma a wasu ƙasashe. Mambobin ƙungiyar Kasta suna nuna sadaukarwa ga ƙasarsu, ko da yake sun daɗe da gina sana'ar kiɗa a ƙasashen waje. A cikin waƙoƙin "Rasha da Amurkawa", [...]
Caste: Tarihin Rayuwa