Sam Smith (Sam Smith): Tarihin Rayuwa

Sam Smith shine ainihin gem na yanayin kiɗan zamani. Wannan shi ne daya daga cikin 'yan wasan kwaikwayo na Birtaniyya da suka yi nasarar cin nasarar kasuwancin nunin zamani, kawai suna bayyana a kan babban mataki. A cikin waƙoƙinsa, Sam ya yi ƙoƙari ya haɗa nau'ikan kiɗa da yawa - rai, pop da R'n'B.

tallace-tallace

Yaro da matasa na Sam Smith

An haifi Samuel Frederick Smith a shekara ta 1992. Tun daga ƙuruciya, iyaye suna ƙarfafa sha'awar yaron don yin kiɗa. A cewar mawakin, saboda sha’awar yin waka, mahaifiyarsa har ma ta bar aiki, don ta samu damar kai danta zuwa da’ira daban-daban da kuma makarantar waka.

Sam Smith: Tarihin Rayuwa
Sam Smith (Sam Smith): Tarihin Rayuwa

Ba tare da ƙwararrun dangi a cikin wannan yanayin ba. Mawaƙa Lily Rose Beatrice Cooper da shahararren ɗan wasan kwaikwayo Alfie Allen dangi ne na ƙwararren ɗan wasan kwaikwayo. Kuma wa ya sani, watakila suna da wani abu da suka yi da haihuwar sabon tauraro na Birtaniya.

Tun daga ƙuruciya, Sam Smith ya halarci da'irar wasan kwaikwayo da na kiɗa daban-daban. Lokacin da yake matashi, Sam ya yi aiki a matsayin mashaya a mashahuran mashahurai da gidajen cin abinci. An kuma san cewa ya samu ne ta hanyar buga wakokin jazz, inda ya samu damar yin wasa a wannan mataki tare da hazikan mawakan. Gumakan yaransa su ne Whitney Houston da Chaka Khan.

Sam Smith: Tarihin Rayuwa
Sam Smith (Sam Smith): Tarihin Rayuwa

Sam Smith yayi gwagwarmaya sosai don samun matsayinsa a cikin kasuwancin wasan kwaikwayo. Don neman hanyarsa, dole ne ya canza kuma ya rabu da haɗin gwiwa tare da wasu sanannun manajoji. Amma wata rana ya yi sa'a.

Farkon haihuwar sabon tauraruwar Burtaniya

Nasara ta zo ga Sam Smith ba zato ba tsammani. Bayan gaskiyar cewa Smith yana da murya mai ƙarfi, yana kuma alfahari da kyakkyawan ƙwarewar rubutu. Waƙarsa mai suna Lay Me Down ta bayyana a cikin 2013.

Bayan aiki tare, su, tare da Smith, sun saki waƙar Latch, wanda ya buga layi na 11 na ginshiƙi na Birtaniya, ba tare da barin tunanin masu sauraro na dogon lokaci ba.

A kadan daga baya, Smith gudanar da aiki tare da talented Naughty Boy. Haɗin kai mai fa'ida ya ƙare tare da sakin wani bugun - La La La. Miliyoyin ra'ayoyi da shaharar Sam Smith na karuwa sau da yawa.

Bayan fitowar waƙar da bidiyon, Sam Smith ya farka da farin jini. Ya tashi a kan tafarkin sana'arsa ta kaɗaici tare da ɗimbin magoya baya. Kuma hakan ya ba shi kwarin guiwar ci gaba.

Sam Smith: Tarihin Rayuwa
Sam Smith (Sam Smith): Tarihin Rayuwa

A lokacin rani na 2013, ƙwararren ɗan wasan kwaikwayo ya faranta wa masoyan kiɗa rai tare da sakin kundi na farko na Nirvana. Sai faifan bidiyo masu haske suka zo Kuɗi a Hankalina kuma ku zauna tare da ni. Waƙoƙin da aka saki nan da nan suka ɗauki layin farko na ginshiƙi.

Sam ya fara gane ba kawai a gida ba, har ma a waje. Austria, New Zealand, Kanada, Ostiriya da sauran ƙasashe sun shirya don saduwa da sabon tauraro a kan matakin su. Kundin farko ya sayar da kwafi miliyan 3.

A cikin 2014, wani manaja ya kafa Sam ra'ayin zama memba na ɗaya daga cikin shahararrun shirye-shiryen talabijin da Fallon ya shirya. Wannan ya haɓaka ƙimar Smith sosai, yana faɗaɗa tushen magoya bayansa.

Mawakin ya yi wanka a zahiri cikin hasken daukaka. Jajircewa da hazakar saurayin ya saka masa. A cikin 2014, ya sami lambar yabo ta BRIT da BBC Soundof. A shekara mai zuwa, an ba shi lambar yabo ta Grammy don Song of the Year.

A cikin 2014, mai zane ya fitar da kundi na biyu, A cikin Lonely Hour. Rubuce-rubucen kade-kade da kade-kade na zamani sun jawo amincewar masu saurare. An ba da wannan rikodin lakabin "Mafi kyawun Album Vocal".

Sam Smith yanzu

Bayan fitowar kundi na biyu, Smith ya tafi yawon shakatawa a Jamus. A cikin wannan shekarar, matashin mai wasan kwaikwayo ya fitar da shirin bidiyo don waƙar Yayi Kyau a Goodbyes.

A cikin 2017, ƙwararren ɗan wasan kwaikwayo ya sake fitar da wani kundi - The Thrill Of It All. Kundin ya ƙunshi waƙoƙi 10. Abin sha'awa, an fitar da abubuwan da aka tsara na Jagoran Kunshin da Idon Makafi musamman don shagunan sarkar Target.

Album na ƙarshe ya mamaye taswirar Billboard 200. An sayar da fiye da rikodin 500000 zuwa sassa daban-daban na duniya. Shahararriyar mawakin ya karu. Af, wannan sananne ne akan Instagram mai zane. Sama da masu amfani da shafukan sada zumunta miliyan 12 ne ke kallon rayuwar Sam.

Abubuwa masu ban sha'awa game da mawaƙin Burtaniya

  • Sam ba shi ne mawaƙa mai nasara a cikin iyalinsa ba. Shahararriyar mawakiyar Ingilishi Lily Allen ita ce kani na biyu;
  • Yawancin wakokin da za ku ji a cikin repertoire, Sam ya rubuta da kansa;
  • a shekarar 2014, ya ba da taimako sosai ga asusun masu fama da cutar Ebola;
  • Mawakan da mawakin ya fi so su ne Adele da Amy Winehouse.
tallace-tallace

Mai wasan kwaikwayo na asali ya sami nasarar lashe zukatan miliyoyin masoya kiɗa a duniya. Masu sukar kiɗa sun yi hasashen kyakkyawar makoma ta kiɗa ga mai yin. A cikin 2018 ya fito da alkawuran guda ɗaya, wuta a kan Wuta da Rawa tare da Baƙo.

Rubutu na gaba
XX: Tarihin Rayuwa
Litinin Dec 16, 2019
XX ƙungiyar pop indie ce ta Ingilishi wacce aka kafa a cikin 2005 a Wandsworth, London. Ƙungiyar ta fitar da kundi na farko na XX a watan Agusta 2009. Kundin ya kai saman goma na 2009, yana hawa lamba 1 akan jerin The Guardian da lamba 2 akan NME. A cikin 2010, ƙungiyar ta sami lambar yabo ta Mercury Music don kundi na farko. […]
XX: Tarihin Rayuwa