Sabuwar oda wani gunkin dutsen dutsen lantarki na Biritaniya wanda aka kafa a farkon 1980s a Manchester. A asalin ƙungiyar akwai mawaƙa masu zuwa: Bernard Sumner; Peter Hook; Stephen Morris. Da farko, wannan ƙungiyar uku ta yi aiki a matsayin ɓangare na ƙungiyar Joy Division. Daga baya, mawaƙa sun yanke shawarar ƙirƙirar sabuwar ƙungiya. Don yin wannan, sun faɗaɗa ukun zuwa quartet, […]

Daga cikin wannan rukunin, mai watsa shirye-shiryen Burtaniya Tony Wilson ya ce: "Joy Division su ne na farko da suka yi amfani da kuzari da sauƙi na punk don bayyana ƙarin motsin rai." Duk da gajeriyar kasancewarsu da wakoki guda biyu kawai da aka fitar, Joy Division ya ba da gudummawa mai mahimmanci ga haɓakar post-punk. Tarihin rukunin ya fara a cikin 1976 a cikin […]