Encyclopedia of Music | Labarin tarihin band | Tarihin rayuwar mawaki

Zebra Katz ɗan wasan rap ɗan Amurka ne, mai tsarawa, kuma babban jigon rap ɗin ɗan luwadi na Amurka. An yi magana game da shi da babbar murya a cikin 2012, bayan da aka buga waƙar mai zane a wasan kwaikwayo na zane-zane na shahararren mai zane. Ya yi aiki tare da Busta Rhymes da Gorillaz. Gumakan rap na Brooklyn quer rap ya nace cewa "iyakoki suna cikin kai kawai kuma suna buƙatar karya." Ya […]

Carlos Marín ɗan wasan kwaikwayo ɗan ƙasar Sipaniya ne, wanda ya mallaki babban baritone, mawaƙin opera, memba na ƙungiyar Il Divo. Magana: Baritone matsakaita muryar maza ce ta waƙa, matsakaicin tsayi tsakanin tenor da bass. Yaro da matashi na Carlos Marin An haife shi a tsakiyar Oktoba 1968 a Hesse. Kusan nan da nan bayan haihuwar Carlos - […]

Terry Uttley mawaƙin Biritaniya ne, mawaƙi, mawaƙi kuma mai bugun zuciyar ƙungiyar Smokie. Hali mai ban sha'awa, mai fasaha mai basira, uba mai ƙauna da miji - wannan shine yadda dangi da magoya baya suka tuna da rocker. Yaro da samartaka Terry Uttley An haife shi a farkon watan Yuni 1951 a yankin Bradford. Iyayen yaron ba su da wata alaƙa da ƙirƙira, […]

Alison Krauss mawaƙin Ba'amurke ce, ƴan wasan violin, sarauniyar bluegrass. A cikin 90s na karni na karshe, mai zane a zahiri ya hura rayuwa ta biyu a cikin mafi kyawun jagorar kiɗan ƙasa - nau'in bluegrass. Dubawa: Bluegrass wani yanki ne na kiɗan karkara. Salon ya samo asali ne daga Appalachia. Bluegrass yana da tushensa a cikin kiɗan Irish, Scotland da Ingilishi. Yara da matasa […]

Logic ɗan wasan rap ɗan Amurka ne, mawaƙa, mawaƙa, kuma furodusa. A cikin 2021, akwai wani dalili na tunawa da mawaƙin da mahimmancin aikinsa. Buga na BMJ (Amurka) ya gudanar da wani kyakkyawan bincike, wanda ya nuna cewa waƙar Logic "1-800-273-8255" (wannan lambar layin taimako ce a Amurka) da gaske ta ceci rayuka. Yara da matasa Sir Robert Bryson […]

Maybeshewill yana ɗaya daga cikin makada mafi yawan rigima a cikin Burtaniya. Membobin ƙungiyar suna "yin" dutsen lissafin kayan aiki mai sanyi. Waƙoƙin ƙungiyar suna da ''ciki'' tare da shirye-shirye da samfuran lantarki, da kuma sautin guitar, bass, maɓallan madannai da ganguna. Magana: Dutsen lissafi ɗaya ne daga cikin kwatance na kiɗan dutsen. Jagoran ya tashi a ƙarshen 80s a Amurka. Math rock […]