Encyclopedia of Music | Labarin tarihin band | Tarihin rayuwar mawaki

Olavur Arnalds yana ɗaya daga cikin mashahuran masana'antu da yawa a Iceland. Daga shekara zuwa shekara, maestro yana faranta wa magoya baya farin ciki tare da nunin motsin rai, waɗanda aka yi amfani da su tare da jin daɗi na ado da catharsis. Mai zane yana haɗa kirtani tare da piano tare da madaukai da kuma bugun. Fiye da shekaru 10 da suka gabata, ya “haɗa” wani aikin fasaha na gwaji mai suna Kiasmos (wanda ke nuna Janus […]

Roma Mike ɗan wasan rap ɗan ƙasar Yukren ne wanda ya bayyana kansa da babbar murya a matsayin ɗan wasan solo a cikin 2021. Mawakin ya fara hanyar kirkire-kirkire a cikin tawagar Eshalon. Tare da sauran rukunin, Roma sun rubuta bayanai da yawa, galibi a cikin Ukrainian. A cikin 2021, an fitar da LP na farko na rapper. Baya ga sanyi hip-hop, wasu abubuwan da aka tsara na halarta na farko […]

Ronnie Romero mawaƙi ne ɗan ƙasar Chile, mawaƙi, kuma mawaƙi. Magoya bayansa suna danganta shi da gaske a matsayin memba na ƙungiyar Ubangijin Baƙi da Bakan gizo. Yaro da matasa Ronnie Romero Ranar haihuwa na artist - Nuwamba 20, 1981. Ya yi sa'a ya yi kuruciyarsa a unguwannin Santiago, birnin Talagante. Iyayen Ronnie da danginsa suna son kiɗa. […]

Elina Ivashchenko mawaƙa ce ta Ukrainian, mai watsa shirye-shiryen rediyo, wanda ya ci nasarar aikin kida na X-Factor. Ana kwatanta bayanan muryar Elina wanda ba a taɓa gani ba sau da yawa tare da ɗan wasan Burtaniya Adele. Elina Ivana Ivashchenko yaro da kuma matasa Ranar haihuwa na artist - Janairu 9, 2002. An haife ta a kan ƙasa na garin Brovary (Kiev yankin, Ukraine). An san cewa yarinyar ta rasa mahaifiyarta […]

Anna Trincher yana da alaƙa da magoya bayanta a matsayin mawaƙan Ukrainian, ɗan wasan kwaikwayo, mai shiga cikin kidayar kide-kide. A cikin 2021, manyan abubuwa da yawa sun faru. Na farko, ta sami tayin daga saurayinta. Na biyu, an yi sulhu da Jerry Heil. Na uku, ta fitar da kade-kade da yawa na zamani. Yarantaka da matashin Anna Trincher Anna an haife shi a farkon […]

Alvin Lucier mawallafin kida ne na gwaji da shigarwar sauti (Amurka). A lokacin rayuwarsa, ya sami lakabin guru na kiɗan gwaji. Ya kasance ɗaya daga cikin mafi kyawun maestro. Rikodin na mintuna 45 na Ina Zaune A Daki ya zama mafi shaharar aikin mawakin Amurka. A cikin waƙar, ya sake yin rikodin sautin muryar nasa, […]