Encyclopedia of Music | Labarin tarihin band | Tarihin rayuwar mawaki

Lil Mosey mawaƙin ɗan Amurka ne kuma marubuci. Ya shahara a shekarar 2017. Kowace shekara, waƙoƙin mawaƙin suna shiga babbar taswirar Billboard. A halin yanzu an rattaba hannu kan lakabin Interscope Records na Amurka. Yaro da matashi Lil Mosey Leithan Moses Stanley Echols (sunan ainihin mawaƙa) an haife shi a Janairu 25, 2002 a Mountlake […]

Bang Chan shi ne dan gaban fitaccen mawakin Koriya ta Kudu Stray Kids. Mawakan suna aiki a cikin nau'in k-pop. Mai wasan kwaikwayo baya gushewa yana faranta wa magoya bayansa rai da sabbin waƙoƙinsa. Ya iya gane kansa a matsayin mai rapper kuma furodusa. An haifi yaro da matashi na Bang Chan Bang Chan a ranar 3 ga Oktoba, 1997 a Ostiraliya. Ya kasance […]

Ya ɗauki Lil Tecca shekara guda kafin ya tafi daga wani ɗan makaranta na gari wanda ke son wasan ƙwallon kwando da na kwamfuta zuwa mai buga wasan ƙwallon ƙafa akan Billboard Hot-100. Shahararriyar ta mamaye matashin rapper bayan gabatar da banger single Ransom. Waƙar tana da rafukan sama da miliyan 400 akan Spotify. Yarantaka da matashin rapper Lil Tecca ƙirƙira ce mai ƙima wacce a ƙarƙashinsa […]

Moody Blues ƙungiya ce ta dutsen Burtaniya. An kafa shi a cikin 1964 a cikin unguwar Erdington (Warwickshire). Ana ɗaukar ƙungiyar a matsayin ɗaya daga cikin waɗanda suka ƙirƙira ƙungiyar Progressive Rock. Moody Blues ɗaya ne daga cikin rukunin dutsen na farko waɗanda har yanzu suna haɓakawa a yau. Halittar da Shekarun Farko na Moody Blues The Moody […]

Dusty Springfield shine sunan sanannen mawaƙi kuma ainihin salon salon Birtaniyya na shekarun 1960-1970 na ƙarni na XX. Yadda za a furta Bernadette O'Brien. An san mai zane-zane sosai tun daga rabi na biyu na 1950 na karni na XX. Aikinta ya kai kusan shekaru 40. Ana la'akari da ita ɗayan mafi nasara kuma shahararrun mawaƙa na Burtaniya na rabin na biyu […]

Platters ƙungiyar kiɗa ce daga Los Angeles waɗanda suka bayyana a wurin a cikin 1953. Tawagar asali ba kawai masu yin waƙoƙin nasu ba ne, amma kuma sun sami nasarar rufe hits na sauran mawaƙa. Farkon aikin The Platters A farkon shekarun 1950, salon waƙar doo-wop ya shahara sosai a tsakanin ƴan wasan bakaken fata. Siffar sifa ta wannan matashi […]