Ƙungiyar kiɗa daga Düsseldorf "Die Toten Hosen" ta samo asali ne daga motsi na punk. Aikin su shine babban dutsen punk a cikin Jamusanci. Amma, duk da haka, suna da miliyoyin magoya baya nesa da iyakokin Jamus. A cikin shekarun kerawa, ƙungiyar ta sayar da fiye da miliyan 20 rikodin a duk faɗin ƙasar. Wannan shi ne babban alamar shahararsa. Mutuwa […]

Ƙungiyar Oomph! nasa ne ga mafi sabon abu kuma na asali na maƙallan dutsen Jamus. Sau da yawa, mawaƙa suna haifar da yaɗa labarai da yawa. Membobin ƙungiyar ba su taɓa nisanta kansu da batutuwa masu mahimmanci da jayayya ba. A lokaci guda kuma, suna gamsar da ɗanɗanowar magoya baya tare da nasu cakudawar wahayi, sha'awa da ƙididdigewa, gita mai ban tsoro da mania na musamman. Yaya […]

Mutane da yawa suna son Kapustniks da wasan kwaikwayon mai son. Ba lallai ba ne a sami hazaka na musamman don shiga cikin shirye-shirye na yau da kullun da ƙungiyoyin kiɗa. A kan wannan ka'ida, an ƙirƙiri ƙungiyar Rock Bottom Remainders. Ya haɗa da ɗimbin mutane waɗanda suka shahara saboda hazakar adabi. An san shi a wasu fannonin ƙirƙira, mutane sun yanke shawarar gwada hannunsu a cikin kiɗan […]

Sautin alamar kasuwanci na ƙungiyar California Ratt ta sanya ƙungiyar ta shahara sosai a tsakiyar 80s. Masu wasan kwaikwayo masu ban sha'awa sun rinjayi masu sauraro tare da waƙar farko da aka saki zuwa juyawa. Tarihin bullowar ƙungiyar Ratt Matakin farko na ƙirƙirar ƙungiyar ɗan asalin San Diego Stephen Pearcy ne ya yi. A cikin ƙarshen 70s, ya haɗa ƙaramin ƙungiyar da ake kira Mickey Ratt. Bayan akwai […]

Rancid ƙungiya ce ta punk rock daga California. Tawagar ta bayyana a shekarar 1991. Ana ɗaukar Rancid ɗaya daga cikin fitattun wakilai na dutsen punk na 90s. Tuni kundin na biyu na ƙungiyar ya haifar da shahara. Membobin ƙungiyar ba su taɓa dogaro da nasarar kasuwanci ba, amma koyaushe suna ƙoƙarin samun 'yancin kai a cikin ƙirƙira. Asalin bayyanar ƙungiyar Rancid Tushen ƙungiyar kiɗan Rancid […]