Shirley Bassey shahararriyar mawakiyar Burtaniya ce. Shahararriyar 'yar wasan ta wuce iyakokin ƙasarta bayan abubuwan da ta yi ta yi a cikin jerin fina-finai game da James Bond: Goldfinger (1964), Diamonds Are Forever (1971) da Moonraker (1979). Wannan ita ce tauraro kaɗai da ya yi rikodin waƙa fiye da ɗaya don fim ɗin James Bond. Shirley Bassey an girmama shi da […]

Mawaƙin Ba'amurke Melody Gardot yana da ƙwaƙƙwaran iya magana da basira mai ban mamaki. Wannan ya ba ta damar zama sananne a duk faɗin duniya a matsayin mai wasan jazz. A lokaci guda, yarinyar ta kasance jajirtacciya kuma mai ƙarfi wanda ya sha wahala da yawa. Yaro da ƙuruciya Melody Gardot An haifi shahararren ɗan wasan kwaikwayo a ranar 2 ga Disamba, 1985. Iyayenta […]

Benny Goodman wani hali ne wanda ba shi yiwuwa a yi tunanin kiɗa ba tare da shi ba. Sau da yawa ana kiransa sarkin lilo. Wadanda suka ba Benny wannan lakabi suna da duk abin da za su yi tunanin haka. Kuma ko a yau babu shakka Benny Goodman mawaki ne daga Allah. Benny Goodman ya kasance fiye da sanannen clarinetist kuma ɗan sanda. […]

Pat Metheny mawaƙin jazz ne na Amurka, mawaƙi kuma mawaki. Ya yi suna a matsayin jagora kuma memba na shahararren rukunin Pat Metheny. Salon Pat yana da wuyar siffanta shi da kalma ɗaya. Ya ƙunshi abubuwa na ci gaba da jazz na zamani, jazz na Latin da fusion. Mawakin nan Ba’amurke ya mallaki fayafai guda uku na zinare. sau 20 […]

Count Basie sanannen ɗan wasan piano ne na jazz na Amurka, mai tsara halitta, kuma shugaban babbar ƙungiyar asiri. Basie na ɗaya daga cikin muhimman mutane a tarihin lilo. Ya gudanar da abin da ba zai yiwu ba - ya sanya blues ya zama nau'i na duniya. Yaro da matasa na Count Basie Count Basie sun kasance suna sha'awar kiɗa kusan daga shimfiɗar jariri. Mahaifiyar ta ga cewa yaron […]

Duke Ellington mutum ne na al'ada na karni na XNUMX. Mawaƙin jazz, mai shiryawa da ƙwararrun piano sun ba wa duniyar kiɗan hits da yawa marasa mutuwa. Ellington ya tabbata cewa kiɗa shine abin da ke taimakawa don kawar da hankali daga tashin hankali da mummunan yanayi. Kiɗa na farin ciki, musamman jazz, yana inganta yanayi mafi kyau duka. Ba abin mamaki bane, abubuwan da aka tsara […]